Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

సహోదరులారా, మీరు స్వతంత్రులుగా ఉండుటకు పిలువబడితిరి. అయితే ఒక మాట, ఆ స్వాతంత్యమును శారీరక్రియలకు హేతువు చేసికొనక, ప్రేమ కలిగినవారై యొకనికొకడు దాసులైయుండుడి.

 

ఆ స్వాతంత్యమును

క్రైస్తవ స్వేచ్ఛను వినియోగించేవారికి ప్రత్యేక హెచ్చరిక ఉంది – స్వేచ్ఛ పాపానికి లైసెన్స్ కానివ్వవద్దు. గలతీయులు స్వేచ్ఛావాదులవుతారని పౌలు సమర్థించలేదు. బైబిల్ కాని రెండు ధ్రువ వ్యతిరేక స్థానాలు ఉన్నాయి: ధర్మశాస్త్రవాదము మరియు అనుమతి. పనితీరు ద్వారా దేవుని అనుగ్రహాన్ని పొందే ప్రయత్నం ధర్మశాస్త్రవాదము. అనుమతి బైబిల్ ప్రమాణాల గురించి పట్టించుకోదు కాని తన స్వంత ప్రాధాన్యతలకు అనుగుణంగా జీవిస్తుంది.

దేవుడు తన నైతిక ధర్మశాస్త్రమును ఎప్పుడూ పక్కన పెట్టలేదు ఎందుకంటే నైతిక ధర్మశాస్త్రము అతని స్వభావము యొక్క వ్యక్తీకరణ. దేవుడు మోషే యొక్క ఆచార ధర్మశాస్త్రమును పక్కన పెట్టాడు, ఇది దేవుని పాత్ర యొక్క బాహ్య వ్యక్తీకరణ. దేవుడు నైతిక ధర్మశాస్త్రమును తొలగించనప్పటికీ, దేవుని ఆమోదం పొందే మార్గంగా అతను ధర్మశాస్త్రమును తొలగించాడు.

శారీరక్రియలకు హేతువు చేసికొనక,

గ్రీకు యాత్ర యొక్క ప్రారంభ స్థానం, యుద్ధంలో కార్యకలాపాల స్థావరం కోసం “అవకాశం” అనే పదాన్ని ఉపయోగిస్తుంది. ఆత్మపై దాడి చేయడానికి కార్యాచరణ యొక్క స్థావరాన్ని పాపం సామర్థ్యాన్ని ధర్మశాస్త్రము అందించగలదు (రోమా ​​7: 8,11).

క్రీస్తులో మన స్వేచ్ఛ మన ఆధ్యాత్మికతపై దాడి చేసే పాప సామర్థ్యానికి ఆపరేషన్ భుమిక కాదు. కార్యకలాపాల స్థావరం కోసం సాతాను పాపాన్ని ఉపయోగిస్తాడు (1 తిమోతి 5:14). శరీరము పాపాన్ని ఒక సందర్భంగా, సాకుగా, క్రైస్తవ జీవితాన్ని అణగదొక్కే అవకాశంగా ఉపయోగిస్తుంది.

“ఆ నీతిమంతుడు వారిమధ్యను కాపురముండి, తాను చూచినవాటినిబట్టియు వినినవాటినిబట్టియు, వారి అక్రమమైన క్రియల విషయములో దినదినము నీతిగల తన మనస్సును నొప్పించుకొనుచు వచ్చెను. తామే భ్రష్టత్వమునకు దాసులైయుండియు, అట్టివారికి స్వాతంత్యము ఇత్తుమని చెప్పుదురు. ఒకడు దేనివలన జయింపబడునో దానికి దాసుడగును గదా. వారు ప్రభువును రక్షకుడునైన యేసుక్రీస్తు విషయమైన అనుభవ జ్ఞానముచేత ఈ లోకమాలిన్యములను తప్పించుకొనిన తరువాత మరల వాటిలో చిక్కుబడి వాటిచేత జయింప బడినయెడల, వారి కడవరి స్థితి మొదటి స్థితికంటె మరి చెడ్డదగును. వారు నీతిమార్గమును అనుభవపూర్వకముగా తెలిసికొని, తమకు అప్పగింపబడిన పరిశుద్ధమైన ఆజ్ఞనుండి తొలగిపోవుటకంటె ఆ మార్గము అనుభవపూర్వకముగా తెలియక యుండుటయే వారికి మేలు. కుక్క తన వాంతికి తిరిగినట్టును, కడుగబడిన పంది బురదలో దొర్లుటకు మళ్లినట్టును అను నిజమైన సామితె చొప్పున వీరికి సంభవించెను. ‘(2 పేతురు 2: 8, 19-22) .

నియమము:

స్వేచ్ఛ పాపానికి సాకు కాకూడదు.

అన్వయము:

మనం పాపానికి అనుకూలమైన వాతావరణాన్ని అందించినప్పుడల్లా, పాపం ఆ క్షణాన్ని స్వాధీనం చేసుకుంటుంది. వీక్షణ నుండి వేరుచేయబడిన ఆపి ఉంచిన కారులో మనము తొంగి చూస్తే, మనము నమ్మకద్రోహానికి పాల్పడే అవకాశం ఉంది.

“అయితే ప్రభువైన యేసుక్రీస్తును ధరించండి, మాంసం దాని కోరికలను తీర్చడానికి ఎటువంటి సదుపాయం చేయవద్దు” (రోమా 13:14).

కొంతమంది స్వేచ్ఛను పాపానికి సాకుగా ఉపయోగిస్తారు. వారు తమ స్వేచ్ఛను పాపానికి సాకుగా హేతుబద్ధం చేస్తారు. వారు తమ శరీరాన్ని వదులుకునే అవకాశంగా స్వేచ్ఛను ఉపయోగిస్తారు.

“… స్వేచ్ఛగా, ఇంకా స్వేచ్ఛను వైస్ కోసం ఒక వస్త్రంగా ఉపయోగించలేదు, కానీ దేవుని బానిసలుగా” (1 పేతురు 2:16).

శరీరము మెరుగుపడదు, శుద్ధి చేయబడదు లేదా మార్చబడదు. పాపం సామర్ధ్యం అనేది మనం ఆదాము నుండి పొందిన పూర్తిగా క్షీణించిన, అవినీతి స్వభావం. ఈ పాప సామర్థ్యం యొక్క ఆదేశాలకు సేవ చేయడానికి క్రైస్తవుడికి స్వేచ్ఛ లేదు. అది క్రీస్తు ముందు మన జీవితం. పాప సామర్ధ్యం ఉన్నప్పటికీ మనము ఇప్పుడు దేవుని సేవ చేయడానికి స్వేచ్ఛగా ఉన్నాము.

Share