Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

సహోదరులారా, మీరు స్వతంత్రులుగా ఉండుటకు పిలువబడితిరి. అయితే ఒక మాట, ఆ స్వాతంత్యమును శారీరక్రియలకు హేతువు చేసికొనక, ప్రేమ కలిగినవారై యొకనికొకడు దాసులైయుండుడి.

 

ప్రేమ కలిగినవారై

స్వేచ్ఛ యొక్క ఉద్దేశ్యం ప్రేమలో ఒకరినొకరు సేవించడం. ఇది క్రైస్తవ్యములో అనియంత్రిత స్వేచ్ఛ కాదు. స్వేచ్ఛ ధర్మశాస్త్రవాదము కూడా కాదు. ధర్మశాస్త్రవాదము బైబిల్ క్రైస్తవ్యమువలె కనిపిస్తుంది, కానీ ఇది ఒక మోసం.

“సేవించుట” అనేది దుర్వినియోగ బానిసత్వానికి పదం. ఇతరులను ప్రేమించుట అను బానిసత్వం స్వేచ్ఛ. రాత్రులు ఉండి, తన బిడ్డకు తనను తాను నిర్విరామంగా ఇచ్చే తల్లి బానిసత్వము కాదు, అది ప్రేమ. తిరిగి జన్మించిన అనుభవము కలిగేవరకు ఎవరూ ప్రభువుకు సేవ చేయలేరు. ఒక వ్యక్తి క్రీస్తును తన రక్షకుడిగా అంగీకరించిన తర్వాత అతను దేవుని సేవ చేయడానికి స్వేచ్ఛగా ఉంటాడు మరియు దేవుని రాయబారి అవుతాడు. ప్రేమ ప్రేరణ నుండి సేవ చేయమని దేవుడు మనలను పిలుస్తాడు.

యొకనికొకడు దాసులైయుండుడి.

“ఒకరినొకరు” అనే పదాలు ఒకదానికొకటి ఒకే రకమైనవి అని అర్ధము. క్రైస్తవులు ఒకరితో ఒకరు సమాజంలో జీవిస్తున్నారని పౌలు ఊహిస్తున్నాడు. మన స్వేచ్ఛ క్రీస్తు శరీరంలోని ఇతర విశ్వాసులను ప్రభావితం చేస్తుంది. మనము స్వేచ్ఛ యొక్క స్థావరం నుండి ప్రేమిస్తాము.

ధర్మశాస్త్రవాదము ప్రేమను అడ్డుకుంటుంది ఎందుకంటే ఇది దేవుని అనుగ్రహాన్ని శోధిస్తుంది. ఇది స్వీయ-ఆధారితమైనది. బైబిల్ ప్రేమ ఇతరుల అవసరాలకు అనుగుణంగా ఉంటుంది. మనల్ని మనం ముంచెత్తడానికి దేవుడు మనకు స్వేచ్ఛ ఇవ్వలేదు కాని ఇతరులకు మనల్ని అంకితం చేసుకొనుటకు. దయతో పనిచేసే వ్యక్తి ఇతరులపై ప్రేమను ఉత్పత్తి చేస్తాడు.

” ఒకని నొకడు ప్రేమించుట విషయములో తప్ప మరేమియు ఎవనికిని అచ్చియుండవద్దు. పొరుగువానిని ప్రేమించువాడే ధర్మశాస్త్రము నెరవేర్చినవాడు. ” (రోమా 13: 8).

నియమము:

క్రైస్తవ స్వేచ్ఛ చట్టవిరుద్ధమైన స్వేచ్ఛ కాదు, కానీ కృప నుండి ప్రేమించే స్వేచ్ఛ.

అన్వయము:

కొంతమంది స్వచ్ఛమైన కల్తీ లేని దయతో పనిచేయడం ఘోరమైన విషయం అని భావిస్తారు. ఏదేమైనా, పరిశుద్ధాత్మ ద్వారా నివసించే వ్యక్తి తనను తాను ఆత్మతో నింపడానికి అనుమతిస్తే అది ప్రమాదకరం కాదు (గలతీయులు 5: 16-23). అతను సేవ చేయడానికి స్వేచ్ఛ ఉన్న వ్యక్తి, పాపం కాదు. ఆత్మ నిండిన వ్యక్తి ప్రేమ యొక్క ఇంధనాన్ని మండిస్తాడు. కృప ప్రేమ యొక్క క్రియాశీలతను జోడిస్తుంది. ప్రేమకు నిర్బంధమైన ఉద్దేశ్యం కృప.

కొంతమంది క్రైస్తవులు తమ స్వేచ్ఛను పాపానికి సాకుగా ఉపయోగించుకుంటారు కాని స్వేచ్ఛ లైసెన్స్ కాదు. క్రైస్తవ మతం యాంటినోమియనిజం కాదు [అన్యాయం]. క్రైస్తవ స్వేచ్ఛ దేవుడు మనకు అందించిన దానివల్ల భూమిపై ప్రభువును సేవించే హక్కు. క్రైస్తవ జీవితం పాపం నుండి స్వేచ్ఛ, పాపానికి స్వేచ్ఛ కాదు. కృపను పాపానికి సాకుగా ఉపయోగిస్తే, కృప ద్వారా పాపం నుండి స్వేచ్ఛ యొక్క సారాంశం మనకు అర్థం కాలేదు. పాపం చేయడానికి దేవుడు ఎప్పుడూ లైసెన్స్ ఇవ్వడు. స్వేచ్ఛ పాపానికి స్ప్రింగ్ బోర్డ్ వంటిది కాదు.

” ఏలయనగా కొందరు రహస్యముగా జొరబడియున్నారు. వారు భక్తిహీనులై మన దేవుని కృపను కామాతురత్వమునకు దుర్వినియోగ పరచుచు, మన అద్వితీయనాధుడును ప్రభువునైన యేసు క్రీస్తును విసర్జించుచున్నారు; ఈ తీర్పుపొందుటకు వారు పూర్వమందే సూచింపబడినవారు. ” (యూదా 4).

క్రైస్తవ్యము నిషిద్ధం లేదా సన్యాసం కాదు. క్రైస్తవ స్వేచ్ఛ అనేది ఒక క్రియాశీలమైనది, ఇది క్రైస్తవ జీవన విధానాన్ని అమలు చేయడానికి దేవుని ఆత్మ అవసరం. దేవుడు మనకు మూడు విషయాలను కృపతో ఇచ్చినందున దేవునికి అన్ని ఘనతలు లభిస్తాయి: 1) ఆయన మనకు స్వేచ్ఛగా రక్షణను ఇచ్చాడు, 2) మన జీవితాలను శక్తివంతం చేయడానికి ఆయన మనకు పరిశుద్ధాత్మను ఇచ్చాడు, 3) అతను శాశ్వతత్వాన్ని ఉచితంగా అందించాడు. మనం ఎవరమనేది కాదు, మనం చేసేది క్రైస్తవ జీవితాన్ని కలిగి ఉంటుంది కాని పవిత్రాత్మ యొక్క నివాస శక్తి. క్రూయిజర్‌లోని ఒక పోలీసు గంటకు 60 మైళ్ల వేగ సంకేతం కంటే ఎక్కువ ప్రభావవంతంగా ఉంటాడు. మనము ఎన్ని నియమాలను అయినా పోస్ట్ చేయవచ్చు, కానీ వాటిలో ఏవీ కూడా పవిత్ర ఆత్మ వలె ప్రభావవంతంగా ఉండవు.

ప్రతిచోటా విముక్తి యొక్క సైరన్ పాటలు వింటాము. ప్రజలు స్వేచ్ఛను కోరుతారు ఎందుకంటే స్వేచ్ఛ తమకు స్వేచ్ఛను తెస్తుందని వారు భావిస్తున్నారు.

“ఆ దినములలో ఇశ్రాయేలీయులకు రాజులేడు; ప్రతివాడును తన తన ఇష్టానుసారముగా ప్రవర్తించుచు వచ్చెను.”(న్యాయాధిపతులు 17: 6).

ఈ ఆలోచన వ్యసన ధోరణిని ప్రారంభించింది. సెక్స్, హింస, ఆనందం మరియు మాదకద్రవ్యాలు వంటి అనేక రకాల బానిసత్వాలకు ప్రజలు బానిసలు. వారు తమ వ్యసనాలను నియంత్రించలేనందున వారు తప్పించుకోవడానికి శక్తిలేనివారు. వారి జీవితంలో శాశ్వతమైన అధికారం లేదు.

క్రైస్తవులకు ఆ హక్కు ఉన్నందున దేవుడితో సంబంధం పెట్టుకునే హక్కు సంపాదించాల్సిన అవసరం లేదు. ఇంకా చట్టబద్ధత లేదా లైసెన్స్‌కు తిరిగి రావడానికి గొప్ప సానుకూలత ఉంది. క్రైస్తవుడు ధర్మశాస్త్రము నుండి విముక్తి పొందలేదు, కానీ ధర్మశాస్త్రము యొక్క శాపం నుండి. ధర్మశాస్త్రము అనేది దేవుని స్వభావము యొక్క వ్యక్తీకరణ; ఇది దేవుని కార్యాచరణ మార్గం యొక్క సంకేతము.

Share