Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

ఈ స్వాతంత్యము అనుగ్రహించి, క్రీస్తు మనలను స్వతంత్రులనుగా చేసియున్నాడు. కాబట్టి, మీరు స్థిరముగా నిలిచి మరల దాస్యమను కాడిక్రింద చిక్కు కొనకుడి.

 

కాబట్టి, మీరు స్థిరముగా నిలిచి

యేసు క్రైస్తవునికి దేవునితో పరిపూర్ణమైన స్థితిని అందించినప్పటి నుండి మళ్ళీ ధర్మశాస్త్రవాదములో పడకుండా ఉండటానికి క్రైస్తవుడికి వ్యక్తిగత బాధ్యత ఉంది.

మరల దాస్యమను కాడిక్రింద

ఒక “కాడి” రెండు విషయాలను కలుపుతుంది -చెక్క క్రాస్‌బార్ పుంజంతో రెండు ఎద్దులు మరియు మెడ చుట్టూ తాడులు. ఎద్దు రెండూ ఇతర వాటి నుండి స్వతంత్రంగా కదలలేవు. క్రైస్తవులు క్రీస్తు మాదిరిగానే కాడిని పంచుకుంటారు (మత్తయి 11: 29,30) కానీ ఇది స్వేచ్ఛ యొక్క కాడి, ఎందుకంటే ఇది దేవునితో సహవాసానికి ఉచిత ప్రాప్తిని ఇస్తుంది. మరోవైపు, ధర్మశాస్త్రవాదము యొక్క కాడిని ఇతర క్రైస్తవులతో పంచుకోనివ్వదు. ధర్మశాస్త్రవాదము అనేది బానిసత్వం, క్రీస్తు కాకుండా వేరే వాటికి బానిసత్వం. క్రైస్తవులు క్రీస్తులో తమ కుమారత్వపు స్వేచ్ఛను ఆస్వాదించాలి.

ఒక పిల్లవాడు తన తల్లిదండ్రులు నిర్దేశించిన నియమనిబంధనలలో నివసిస్తాడు కాబట్టి స్వేచ్ఛ అనేది దేవుని పాత్ర మరియు సూత్రాల నుండి స్వేచ్ఛ కాదు. ఇది మనం జీవించే పద్ధతి నుండి స్వేచ్ఛ. దేవుని అనుగ్రహాన్ని పొందే ప్రయత్నంలో మనం స్వయం ప్రయత్నం మరియు స్వీయ-ఆధారపడటం ద్వారా జీవించగలము లేదా దాని కోసం క్రీస్తు కార్యమును విశ్వసించగలము.

చిక్కు కొనకుడి.

“చిక్కుకొనకుడి” అంటే పట్టుబడుట, చిక్కుకోవడం. ఇది ధర్మశాస్త్రవాదము మన పట్టులో ఉందని చూపిస్తుంది. చట్టబద్ధత అనేది బంధం యొక్క వ్యవస్థ. ఇది మనల్ని ఒక భారంతో మోపుతుంది. క్రైస్తవ జీవితాన్ని మనం జీవించలేని విధంగా అది మనలను నొక్కేస్తుంది. 

“మరలా” అనే పదాన్ని గమనించండి. మొషే ధర్మశాస్త్రముపై తప్పుడు అవగాహనతో ధర్మశాస్త్రవాదము జుడైజర్లను బానిసలుగా చేసింది. అలాగే, గలతీయులు అన్యమతవాదానికి బానిసత్వంలో ధర్మశాస్త్రవాదమును అనుభవించారు (4: 8). దేవుడు వారిని బానిసత్వం నుండి తప్పుడు దేవుళ్ళనుండి విముక్తి పొందించాడు కాని ఇప్పుడు ఈ గలతీయ క్రైస్తవులు జుడాయిక్ ధర్మశాస్త్రవాదములోకి ప్రవేశించబోతున్నారు.

నియమము:

చట్టబద్ధత దానిని అనుసరించువారిని బానిసలుగా చేస్తుంది.

అన్వయము:

ధర్మశాస్త్రవాదము మమ్మల్ని దేవునితో సరిదిద్దదు. ఇది ధర్మశాస్త్రము యొక్క కాడికి మనలను తెచ్చుట ద్వారా మాత్రమే మనలను బానిసలుగా చేస్తుంది.

మీరు దేవుని సంతోషపెడతారని మీరు భావించే జాబితాను మీరు అనుసరించిన తర్వాత మాత్రమే మీరు దేవునికి ఆమోదయోగ్యంగా భావిస్తున్నారా? అలా అయితే, మీరు ధర్మశాస్త్రవాది. మీరు ఇతర వ్యక్తులపై నియమాలను విధించాలనుకుంటే, మీరు వారిని నియంత్రించగలరు, మీరు ధర్మశాస్త్రవాది. మీరు వారి హృదయంలో క్రీస్తు పనిని విశ్వసించరు, కాబట్టి మీరు వారిని దేవుని వరకు చేరుకోవడానికి కొన్ని ప్రమాణాలకు బలవంతం చేస్తారు. ఇది దేవుని ఆత్మ యొక్క శక్తి లేకుండా జీవితాన్ని గడపడానికి చేసిన ప్రయత్నం.

ధర్మశాస్త్రవాదము యొక్క విరుద్ధం కృప, క్రీస్తు వల్ల మనకు ఉన్న స్వేచ్ఛ. ధర్మశాస్త్రవాదము ఎంతైనా దేవునితో సహవాసము పొందదు. ఆత్మలో ప్రామాణికమైన నడక స్వేచ్ఛను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఐదు విషయాల నుండి దూరంగా ఉండటం మరియు ఐదు పనులు చేయడం క్రైస్తవ జీవితం కాదు. నిజమైన క్రైస్తవ స్వేచ్ఛ అంటే మన స్వంత పాపాలకు మనం చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదు లేదా రక్షింపబడటానికి లేదా పవిత్రం పరచబడటానికి దేవునికి కొలవవలసిన అవసరం లేదు. క్రైస్తవుడు నిలబడవలసిన సూత్రం ఇది – కృప సూత్రం.

పాపము స్వేచ్ఛను దోచుకుంటుంది. ఇది నిజమైన స్వేచ్ఛ యొక్క ఆలోచనను అస్పష్టం చేస్తుంది, దేవుని నుండి ద్యోతకం లేకుండా, మన జీవితాల్లో పరిశుద్ధాత్మ పరిచర్య కాకుండా వేరుగా గుర్తించడం కష్టం.

“ప్రభువే ఆత్మ. ప్రభువుయొక్క ఆత్మయెక్కడ నుండునో అక్కడ స్వాతంత్యమునుండును. మన మందరమును ముసుకులేని ముఖముతో ప్రభువుయొక్క మహిమను అద్దమువలె ప్రతిఫలింపజేయుచు, మహిమనుండి అధిక మహిమను పొందుచు, ప్రభువగు ఆత్మచేత ఆ పోలికగానే మార్చబడుచున్నాము.”(2 కొరింథీయులు 3: 17-18).

Share