Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

విగ్రహారాధన, అభిచారము, ద్వేషములు, కలహము, మత్సరములు, క్రోధములు, కక్షలు,

 

అభిచారము

“అభిచారము” అనే గ్రీకు పదం ఫార్మాకియా, దీని నుండి మన ఆంగ్ల పదం “ఫార్మసీ”. ప్రాచీన ప్రపంచంలోని పూజారులు తమ మతంలో వశీకరణం చేయడానికి ఔషధం, మందులు మరియు విషాన్ని ఇచ్చారు. వారు పానీయాలు, మంత్రాలు, ఆకర్షణలు మరియు తాయెత్తులు యొక్క మంత్రాలు మరియు సాంస్కృతిక వ్యవస్థలతో మాదకద్రవ్యాల వాడకంతో పాటు ఉన్నారు.

మంత్రవిద్య అనేది మాయా కళల వాడకం, తరచుగా విగ్రహారాధనకు సంబంధించి. ఈ పాపం సాధారణ మార్గాలు సాధించలేని పనిని చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. ఇది రహస్యాల డొమైన్లోకి అడుగుపెడుతుంది మరియు అతీంద్రియ శక్తులను అతీంద్రియంలోకి ప్రవేశించడానికి నడిపిస్తుంది.

“అభిచారము” “నలుపు” లేదా “తెలుపు” మేజిక్ కావచ్చు. మాయాజాలం శాపాలు మరియు మంత్రాల ద్వారా ప్రజలపై చెడును విధించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. ఇది తరచుగా మంత్రవిద్య యొక్క ఆకారాన్ని తీసుకుంటుంది. వైట్ మ్యాజిక్ శాపాలు మరియు అక్షరాలను రద్దు చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. ఇంద్రజాలికులందరూ తమ తరపున పనిచేయడానికి ఒక దేవుడు లేదా దెయ్యం యొక్క శక్తిని మార్చటానికి ప్రయత్నిస్తారు.

బాబిలోన్‌ను నాశనం చేసిన పాపాలలో అభిచారము ఒకటి (యెషయా 47: 9,12).

నియమము:

హృదయంలో, అభిచారము దేవునిపై తిరుగుబాటు.

అన్వయము:

మంత్రవిద్య యొక్క సారాంశం అతీంద్రియాలను మార్చటానికి ప్రయత్నించడం ద్వారా దేవునిపై తిరుగుబాటు. దేవుడు ఇంద్రజాలికులు మరియు మాయాజాలంపై తీర్పును ప్రకటించాడు ఎందుకంటే ఇది అతని సత్యానికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు.

“తిరుగుబాటు చేయుట సోదెచెప్పుటయను పాపముతో సమానము; మూర్ఖతను అగపరచుట మాయావిగ్రహము గృహదేవతలను పూజించుటతో సమానము. యెహోవా ఆజ్ఞను నీవు విసర్జింతివి గనుక నీవు రాజుగా ఉండకుండ ఆయన నిన్ను విసర్జించెననగా”(1 సమూయేలు 15:23).

లేఖనము ఎల్లప్పుడూ మంత్రవిద్యను ఖండిస్తుంది. దేవుడు దానిని తన సార్వభౌమ ప్రణాళికకు విరుద్ధంగా చూస్తాడు. మనోజ్ఞతను ధరించే వ్యక్తులు ఆ ప్రణాళికను ఉల్లంఘిస్తారు.

కొంతమంది ఓయిజా బోర్డులు, తాటి పాఠకులు మరియు సాన్సులతో వారి ప్రమేయం అతీంద్రియంతో అమాయక ఆట అని భావిస్తారు. దేవుని దృక్కోణం నుండి, ఒకరి జాతకం మరియు రాశిచక్రం యొక్క సంకేతాలను చదవడం సాతాను శక్తులతో ప్రమేయంకలిగిఉండుట. దేవుని దృక్కోణంలో, మంత్రము మరియు జ్యోతిషశాస్త్రం కూడా పాపం, సరదా కాదు.

మంత్రవిద్య పాత పద్ధతిలో ఉందనే ఆలోచన కొంతమంది జానపదానికి ఉంది, అయితే రాశిచక్రాన్ని సంప్రదించకుండా వ్యాపార ఒప్పందాన్ని పూర్తి చేయని వ్యక్తులు ఈ రోజు ఉన్నారు. వారి సంకేతాలు సరిగ్గా ఉంటే తప్ప మరికొందరు వివాహం చేసుకోరు.

“మాంత్రికుడిని జీవించడానికి మీరు అనుమతించకూడదు” (నిర్గమకాండము 22:18).

“నీ దేవుడైన యెహోవా నీకిచ్చుచున్న దేశమున నీవు ప్రవేశించిన తరువాత ఆ జనముల హేయకృత్యములను నీవు చేయ నేర్చుకొనకూడదు. తన కుమారునైనను తన కుమార్తెనైనను అగ్నిగుండము దాటించు వానినైనను, శకునముచెప్పు సోదెగానినైనను, మేఘ శకునములనుగాని సర్ప శకునములనుగాని చెప్పువానినైనను, చిల్లంగివానినైనను, మాంత్రికునినైనను, ఇంద్రజాలకునినైనను కర్ణపిశాచి నడుగువానినైనను, దయ్యములయొద్ద విచారణచేయు వానినైనను మీ మధ్య ఉండనియ్యకూడదు. వీటినిచేయు ప్రతివాడును యెహోవాకు హేయుడు. ఆ హేయములైన వాటినిబట్టి నీ దేవుడైన యెహోవా నీ యెదుటనుండి ఆ జనములను వెళ్లగొట్టుచున్నాడు. నీవు నీ దేవుడైన యెహోవాయొద్ద యథార్థపరుడవై యుండవలెను. నీవు స్వాధీనపరచుకొనబోవు జనములు మేఘశకునములను చెప్పువారి మాటను సోదెగాండ్ర మాటను విందురు. నీ దేవుడైన యెహోవా నిన్ను ఆలాగున చేయనియ్యడు”(ద్వితీయోపదేశకాండము 18: 9-14).

“బెన్‌హిన్నోము లోయయందు అతడు తన కుమారులను అగ్నిలోగుండ దాటించి, ముహూర్తములను విచారించుచు, మంత్రములను చిల్లంగితనమును వాడుకచేయు కర్ణపిశాచములతోను సోదెగాండ్రతోను సాంగత్యముచేయుచు, యెహోవా దృష్టికి బహుగా చెడునడత నడచుచు ఆయనకు కోపము పుట్టించెను”(2 దినవృత్తాంతములు 33: 6).

జోతిష్యులు భవిష్యత్తును చెబుతారు. ప్రతి ఒక్కరూ భవిష్యత్తు తెలుసుకోవాలనుకుంటారు. రేపు ఏమి ఉందో తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నాము. కానీ దేవుడు మన భవిష్యత్తును తన చేతిలో కలిగి ఉన్నాడు మరియు మనం ఆయనను విశ్వసించాలని కోరుకుంటున్నాడు.

మాంత్రికులు మరియు ఆత్మవాదులు ఒకే గుంపులో ఉన్నారు. ఆత్మ ప్రపంచంతో సంబంధాన్ని బైబిల్ ఖండిస్తుంది ఎందుకంటే ఇది అన్ని హొకుమ్ లేదా నకిలీ కాదు. ఇవన్నీ చమత్కారం కాదు. దానిలో ఎక్కువ భాగం స్వచ్ఛమైన ఉపాయాలు, కానీ అన్నీ కాదు. మీ పూర్వీకులతో పరిచయం మిమ్మల్ని దెయ్యములతో సంబంధంలోకి తెస్తుంది. ఆత్మ ప్రపంచాన్ని సంప్రదించే అనేక మాధ్యమాలు దెయ్యాల బారిన పడ్డాయి. అందుకే బైబిల్ దానిని ఖండిస్తుంది.

జ్యోతిషశాస్త్రం నేడు చాలా మందికి మనస్తత్వశాస్త్రం యొక్క స్థానాన్ని వారి వ్యక్తిత్వ డీకోడర్‌గా తీసుకుంది. ఒక ప్రసిద్ధ ఎపిస్కోపల్ బిషప్ కూడా తన చనిపోయిన కొడుకును అర డజను సార్లు సంప్రదించాడు. చాలామంది తమ జాతకాలు లేదా టారో కార్డుల చార్టింగ్ ద్వారా కెరీర్ మార్గదర్శకత్వం కోరుకుంటారు. సినీ తారలు తమ దుస్తులపై ఎంబ్రాయిడరీ చేసిన రాశిచక్ర గుర్తులను ధరిస్తారు. ఉన్నత పాఠశాలలు మరియు విశ్వవిద్యాలయాలు మంత్రవిద్యలో కోర్సులు అందిస్తున్నాయి. యుఎఫ్‌ఓలతో ఆసక్తి కలిగి ఉండటం చాలా మంది వశీకరణ ప్రపంచాన్ని అన్వేషించడానికి దారితీస్తుంది.

ఇవన్నీ దేవుని ద్యోతకానికి వ్యతిరేకంగా చేసిన పాపం. కొంతమంది క్రైస్తవులు దీనిలో పాలు పొందుట ఆశ్చర్యంగా ఉంది.

Share