Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

విగ్రహారాధన, అభిచారము, ద్వేషములు, కలహము, మత్సరములు, క్రోధములు, కక్షలు,

 

ద్వేషములు,

వివాదం యొక్క పాపం కలహాలు, గొడవలు, ముఖ్యంగా శత్రుత్వం, గొడవ. ఈ పాపం శత్రుత్వం యొక్క వ్యక్తీకరణ (రోమా ​​1:29; 1 కొరింథీయులు 1:11; 3: 3; 2 కొరింథీయులు 12:20; ఫిలిప్పీయులు 1:15).

ఈ పాపానికి పాల్పడే వ్యక్తి ప్రజలతో యుద్ధం చేయడం మరియు శత్రుత్వాన్ని వ్యక్తపరచడం ఇష్టపడతాడు. “వివాదాలు” శత్రుత్వం వల్ల ఏర్పడే సంఘర్షణ. క్రొత్త నిబంధనలోని “వివాదాలు” అనే పదం యొక్క తొమ్మిదిటిలో నాలుగు సంఘములలోని జీవితాన్ని సూచిస్తాయి. యేసుక్రీస్తు కొరకు జీవించడంపై వర్గాలు, నినాదాలు మరియు వ్యక్తిగత సమస్యలపై మనము ప్రాధాన్యత ఇచ్చినప్పుడు,మన సంబంధాలు చెడిపోతాయి.

“నా సహోదరులారా, మీలో కలహములు కలవని మిమ్మునుగూర్చి క్లోయె యింటివారి వలన నాకు తెలియవచ్చెను.” (1 కొరింథీయులు 1:11).

“ మీలో అసూయయు కలహమును ఉండగా మీరు శరీర సంబంధులై మనుష్య రీతిగా నడుచుకొనువారు కారా? ” (1 కొరింథీయులకు 3: 3).

” ఎందుకనగా ఒకవేళ నేను వచ్చినప్పుడు మీరు నాకిష్టులుగా ఉండరేమో అనియు, నేను మీకిష్టు డనుగా ఉండనేమో అనియు, ఒకవేళ కలహమును అసూయయు క్రోధములును కక్షలును కొండెములును గుసగుసలాడుటలును ఉప్పొంగుటలును అల్లరులునుఉండు నేమో అనియు … ”(2 కొరింథీయులు 12:20).

నియమము:

యేసుక్రీస్తు కంటే మన శత్రుత్వం మరియు హక్కుల గురించి ఎక్కువగా ఆలోచించినప్పుడు, వివాదాలు ఎల్లప్పుడూ జరుగుతాయి.

అన్వయము:

“వివాదాలు” యొక్క పాపానికి పాల్పడే వ్యక్తులు వివాదంలో పాల్గొనడానికి ఇష్టపడతారు. తమ సొంతమే తప్ప ఏ పదవికి అయినా సహనం ఉండదు. “మీరు నన్ను ద్వేషిస్తే, నేను నిన్ను ద్వేషిస్తాను” అను  ఆలోచన. ఇది వ్యక్తిగత విరోధం యొక్క తర్కం మరియు ప్రజలు వారి ఆధ్యాత్మిక చెత్త డబ్బాను మూత తీయడానికి కారణమవుతుంది.

కొంతమంది ప్రతి సానుకూల సమస్య యొక్క ప్రతికూల వైపు మరియు ప్రతి ప్రతికూల సమస్య యొక్క సానుకూల వైపు ఉంటారు. సరైనది లేదా తప్పు, గెలవడం లేదా ఓడిపోవడం, వారు పోరాడాలని కోరుకుంటారు. అవి సరైనవి లేదా తప్పు అనే తేడా లేదు. క్రైస్తవులలో కలహాలు “శరీరము” నుండి వస్తే అది తప్పు. మన కోపాన్ని “నీతివంతమైన కోపం” అని పిలవకూడదు. అది వంచన. మన పాప సామర్థ్యాన్ని వినియోగించుకోవటానికి ఎటువంటి సమర్థన లేదు.

మనలో కొందరు భావాలను చాలా తేలికగా గాయపరుస్తారు. మన స్వంత ఆత్మాశ్రయ కోపంతో శత్రువులుగా భావించే ప్రజలతో పోరాడినప్పుడు, మనం దేవుని ఉల్లంఘిస్తాము. “మీరు నన్ను ద్వేషిస్తే, నేను నిన్ను ద్వేషిస్తాను. వైపులా ఎంచుకుని పోరాడదాం ”అని మనము అనుకుంటున్నాము. మనలో చాలా మంది ఇటువంటి ప్రపంచంలో నివసిస్తున్నారు. ఇది కలహాలు, శత్రుత్వం మరియు అసమ్మతి జీవితం.

కలహాలు మనస్సు యొక్క స్థితి, ఇది కోపం యొక్క ప్రతికూల వైఖరిని వాస్తవికతలోకి తెస్తుంది. ప్రాణాంతకత చర్చ, సంఘర్షణ మరియు వ్యత్యాసాన్ని ఉత్పత్తి చేస్తుంది. కొంతమందికి వేరొకరి స్థానం పట్ల సహనం లేదు – వారి వైఖరి ఇలా చెబుతోంది, “మీరు ఏమనుకుంటున్నారో నేను పట్టించుకోను. నా అభిప్రాయం అదే. ” సాధారణంగా, అధిక అభిప్రాయాలున్న వ్యక్తులు తమ సొంత స్థానాలకు అసురక్షితంగా ఉంటారు. వారు తమ సొంత నమ్మకాల గురించి తెలియదు కాబట్టి వారు ఇతరులపై స్పందించడం ద్వారా తమ స్థానాన్ని నిర్దేశించుకుంటారు.

“… అట్టివారు సమస్తమైన దుర్నీతిచేతను, దుష్టత్వముచేతను, లోభముచేతను, ఈర్ష్యచేతను నిండుకొని, మత్సరము నరహత్య కలహము కపటము వైరమనువాటితో నిండినవారై … ”(రోమా ​​1:29).

” అల్లరితోకూడిన ఆటపాటలైనను మత్తయినను లేకయు, కామవిలాసములైనను పోకిరి చేష్టలైనను లేకయు, కలహమైనను మత్సరమైనను లేకయు, పగటియందు నడుచుకొన్నట్టు మర్యాదగా నడుచుకొందము. ” (రోమా ​​13:13).

“కొందరు అసూయచేతను కలహబుద్ధిచేతను, మరికొందరు మంచిబుద్ధి చేతను క్రీస్తును ప్రకటించుచున్నారు. వారైతే నా బంధకములతోకూడ నాకు శ్రమ తోడుచేయవలెనని తలంచుకొని, శుద్ధమనస్సుతో కాక కక్షతో క్రీస్తును ప్రకటించుచున్నారు …” (ఫిలిప్పీయులు 1:15).

“… వాడేమియు ఎరుగక తర్కములనుగూర్చియు వాగ్వాదములనుగూర్చియు వ్యర్థముగా ప్రయాసపడుచు గర్వాంధుడగును. వీటిమూలముగా అసూయ కలహము దూషణలు దురను మానములును,…” (1 తిమోతి 6: 4).

Share