Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

విగ్రహారాధన, అభిచారము, ద్వేషములు, కలహము, మత్సరములు, క్రోధములు, కక్షలు,

 

మత్సరములు,

“మత్సరములు” అనేది వేరొకరి విజయానికి వ్యతిరేకంగా బలమైన ఆగ్రహం. అలాంటి భావాలు ఉన్న వ్యక్తులు తమ స్నేహితుల అదృష్టాన్ని ఆగ్రహిస్తారు. వారు తమ స్నేహితులను సమానంగా లేదా అధిగమించడానికి ప్రయత్నిస్తారు. వారు మిగతా వారందరినీ ప్రత్యర్థులుగా చూస్తారు.

“యూదులు జనసమూహములను చూచి మత్సరముతో నిండుకొని దూషించుచు, పౌలు చెప్పినవాటికి అడ్డము చెప్పిరి.”(అపొస్తలుల కార్యములు 13:45).

“అల్లరితోకూడిన ఆటపాటలైనను మత్తయినను లేకయు, కామవిలాసములైనను పోకిరి చేష్టలైనను లేకయు, కలహమైనను మత్సరమైనను లేకయు, పగటియందు నడుచుకొన్నట్టు మర్యాదగా నడుచుకొందము.” (రోమా ​​13:13).

“అయితే మీ హృదయములలో సహింపనలవికానిమత్సరమును వివాదమును ఉంచుకొనినవారైతే అతిశయపడవద్దు, సత్యమునకు విరోధముగా అబద్ధమాడవద్దు. ఈ జ్ఞానము పైనుండి దిగివచ్చునదికాక భూసంబంధమైనదియు ప్రకృతి సంబంధమైనదియు దయ్యముల జ్ఞానము వంటిదియునై యున్నది. ఏలయనగా, మత్సరమును వివాదమును ఎక్కడ ఉండునో అక్కడ అల్లరియు ప్రతి నీచకార్యమును ఉండును. ”(యాకోబు 3: 14-16).

నియమము:

మత్సరము అంటే ఇతర వ్యక్తులను అధిగమించాలనే కోరిక.

అన్వయము:

ఒకదానికొకటి పెద్దది అయినప్పుడు సంఘముల మధ్య అసూయ పెరుగుతుంది. వేరొకరికి లభించని విజయం సాధించినప్పుడు ప్రజలు అసూయను పెంచుకుంటారు. వారు తమకు తాము విజయాన్ని కోరుకుంటారు, కాని ఇతరుల విజయంలో సంతోషించరు.

అసూయ అంటే ఇతర వ్యక్తులను అధిగమించాలనే కోరిక. మిమ్మల్ని మీరు పైకి ఎత్తడానికి ఇతరులను క్రిందికి లాగడము. ఇది ఇతరులను అధిగమించే ప్రయత్నం. ఎవరైనా దుస్తులు ధరించే తీరును మీరు అసూయపడితే, మీరు ఆమెను అధిగమించడానికి ప్రయత్నిస్తారు. వేరొకరు కమ్యూనికేట్ చేయగలిగితే, మీరు అతన్ని లేదా ఆమెను అధిగమించడానికి ప్రయత్నిస్తారు. అతను లేదా ఆమె అద్భుతమైన వ్యక్తిత్వాన్ని కలిగి ఉంటే, మీరు మంచి వ్యక్తిత్వాన్ని అభివృద్ధి చేయాలనుకుంటున్నారు.

కొంతమంది క్రైస్తవులు దేవుని కంటే స్థితి చిహ్నాలు ముఖ్యమని నమ్ముతారు. దేవుడు వారి గురించి ఏమనుకుంటున్నారో దాని కంటే ఇతరులు తమ గురించి ఏమనుకుంటున్నారో వారు ఎక్కువ శ్రద్ధ వహిస్తారు. వారు శివారు ప్రాంతాలలో ఒక పెద్ద ఇల్లు కోసం ప్రయత్నిస్తారు, అది ఇతరులకన్నా తమ స్థానాన్ని చూపిస్తుంది.

“ప్రేమ మరణమంత బలవంతమైనది

ఈర్ష్య పాతాళమంత కఠోరమైనది

దాని జ్వాలలు అగ్నిజ్వాలా సమములు

అది యెహోవా పుట్టించు జ్వాల

నీ హృదయముమీద నన్ను నామాక్షరముగా ఉంచుము

నీ భుజమునకు నామాక్షరముగా నన్నుంచుము. ”(పరమగీతము8: 6).

అసూయ సమాధి వలె క్రూరమైనది మరియు సమాధి ఎంత క్రూరంగా ఉందో మనందరికీ తెలుసు. ఒక శిశువు, ఒక యువకుడు లేదా తల్లిని మింగినా సమాధి పట్టించుకోదు. ఈర్ష్య సమాధి లాగానే మనల్ని క్లెయిమ్ చేస్తుంది. ఇది ప్రజలపై విరుచుకుపడుతుంది.

మీలోని లక్షణాలను మీరు గుర్తించారా? ఇతరులలో మనం ద్వేషించే విషయం, మనలో మనం అనుమతిస్తాము. మనల్ని మనం మోసం చేసుకుని, అసూయను ఆధ్యాత్మికం అనిపించే వేరే పేరుతో పేరు మార్చుతాము. మన స్వంత కఠినత్వం మరియు సెన్సార్‌నెస్‌ను మనం చూడలేము, కాని మనం దానిని ఇతర వ్యక్తులలో స్పష్టంగా చూడవచ్చు.

చాలా కొద్ది మంది మాత్రమే వారు అసూయపడే రీతిలో పనిచేస్తారని, వారు పనులు చేస్తారని మరియు అసూయ కారణంగా విషయాలు చెబుతారని అంగీకరిస్తారు. ఆఫీసులో ఉన్న మరొక వ్యక్తి కొత్త కారు కొన్నందున వారు కొత్త కారు కొన్నారని అంగీకరించడానికి వారు భయపడుతున్నారు. ఈర్ష్య అంటే స్వార్థ లాభం కోసం ఇతరులను అధిగమించే ప్రయత్నం. కొన్నిసార్లు ఈ రకమైన వ్యక్తి చిన్న తప్పుల ద్వారా ఇతరులను క్రిందికి లాగుతాడు.

Share