Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

అయితే ఆత్మ ఫలమేమనగా, ప్రేమ, సంతోషము, సమాధానము, దీర్ఘశాంతము, దయా ళుత్వము, మంచితనము, విశ్వాసము, సాత్వికము, ఆశానిగ్రహము

 

సమాధానము,

సమాధానము అనేది ప్రశాంతత యొక్క భావం (1 కొరింథీయులు 16:11). ఆత్మ యొక్క శాంతితో నివసించే వ్యక్తి ఆందోళన మరియు అంతర్గత గందరగోళం నుండి విముక్తి పొందాడు. ఇది అంతర్గత ఇబ్బందుల నుండి విముక్తి కలిగి  విశ్వాసి మరియు అతను దేవుని ఎరిగిఉన్నాడు కాబట్టి లోపల ప్రసంతత కలిగు ఉండును. అతను చాలా కష్టాలను ఎదుర్కోవలసి ఉంటుంది, కానీ అతను దాని ద్వారా శాంతి భావాన్ని కలిగి ఉంటాడు.

” కాగా మీరు పరిశుద్ధాత్మశక్తి పొంది, విస్తారముగా నిరీక్షణ గలవారగుటకు నిరీక్షణకర్తయగు దేవుడు విశ్వాసము ద్వారా సమస్తానందముతోను సమాధానముతోను మిమ్మును నింపునుగాక. ” (రోమా 15:13).

సమాధానము అంటే దేవుని చిత్తంలో ఉన్న మనస్సు యొక్క ప్రశాంతత. ఇది ఒక శాంతి, తద్వారా అతను దేవునితో రాజీ పడ్డాడని మరియు దేవుడు తన ఆత్మను సార్వభౌమంగా చూసుకుంటాడని ఎరుగుట.

ఈ రకమైన వ్యక్తి ఇతరులతో శాంతింపజేయడానికి చాలా ఎక్కువ ఎందుకంటే అతడు/ఆమె దేవునితో మరియు తనతో శాంతి కలిగి ఉన్నారు. అందువల్ల, ఆ వ్యక్తి వివాదాస్పదమైనది కాదు, స్వార్థపూరితమైనది కాదు మరియు ఇతరుల క్షేమము కోరుకుంటుంది. గ్రీకు పదం “సమాధానము” అంటే ఒకదానితో ఒకటి బంధించడం.

నియమము:

ఆత్మతో నిండిన విశ్వాసి లోపలి భాగంలో నెమ్మది కలిగి ఉంటాడు.

అన్వయము:

ఆత్మతో నిండిన విశ్వాసికి ప్రతికూల పరిస్థితుల్లో అంతర్గత విశ్రాంతి ఉంటుంది. ఇది పరిశుద్ధాత్మ నుండి వచ్చే అంతర్గత ప్రశాంతత. అంతర్గత రిపోస్ మరియు రివర్సల్స్‌లో ఆత్మ యొక్క స్థిరనివాస భావనతో ఇది నిజంగా “కలిసి” ఉన్న వ్యక్తి.

“దేనినిగూర్చియు చింతపడకుడి గాని ప్రతి విషయములోను ప్రార్థన విజ్ఞాపనములచేత కృతజ్ఞతాపూర్వకముగా మీ విన్నపములు దేవునికి తెలియజేయుడి. అప్పుడు సమస్త జ్ఞానమునకు మించిన దేవుని సమాధానము యేసుక్రీస్తు వలన మీ హృదయములకును మీ తలంపులకును కావలియుండును.”( ఫిలిప్పీయులు 4: 6-7, 9).

ఆత్మ యొక్క ఫలం నుండి వచ్చే శాంతి ప్రపంచ శాంతి కాదు, హృదయంలో శాంతి. ప్రజల హృదయాల్లో శాంతి లేకపోతే మనం ప్రపంచ శాంతిని ఎలా ఆశించవచ్చు? దౌత్యవేత్తలు మరియు రాజనీతిజ్ఞులు తమ హృదయాల్లో శాంతి లేకుండా శాంతి నెలకొల్పడానికి ప్రయత్నిస్తారు. వారికి ఇళ్లలో శాంతి లేదు, సహోద్యోగులతో శాంతి లేదు! వారు ప్రపంచ శాంతి గురించి మాట్లాడేటప్పుడు, వారికి విశ్వసనీయత లేదు.

యేసును తమ రక్షకుడిగా స్వీకరించినప్పుడు క్రైస్తవులు పొందే శాంతి కూడా ఇదే కాదు (రోమా 5: 1). రక్షణను విశ్వాసి పొందే సమాధనము ఆత్మ యొక్క ఫలం నుండి వచ్చే సమాధనము కాదు. ఇక్కడ సమాధనము నమ్మకం, అంతరంగ నెమ్మది. ఆత్మతో నిండిన క్రైస్తవుని హృదయాన్ని నింపే ఒక శాంతి ఉంది, తద్వారా అతను మరింత ప్రసంతముగా ఉండగలడు. రెచ్చగొట్టేటప్పుడు అతను తన సమతుల్యతను కాపాడుకోగలడు. ఈ వ్యక్తి ఆమె పైభాగాన్ని చెదరగొట్టడు లేదా టోపీ డ్రాప్ వద్ద అస్థిర మరియు అగ్నిపర్వతంగా మారడు. తన పాప సామర్థ్యం తనను నియంత్రిస్తుందని వెల్లడిస్తూ అతను నోటి నుండి కాల్చడు. లేదు, ఈ క్రైస్తవుడు అంతర్గత ప్రశాంతతను, ఆమె ఆత్మలో నిశ్శబ్దాన్ని కలిగి ఉంటాడు.

“క్రీస్తు అను గ్రహించు సమాధానము మీ హృదయములలో ఏలు చుండ నియ్యుడి; ఇందుకొరకే మీరొక్క శరీరముగా పిలువబడితిరి; మరియు కృతజ్ఞులై యుండుడి.”(కొలొస్సయులు 3:15).

ఇది మనకు అర్థం కాని శాంతి. శాంతి మన ఆత్మను శతాబ్దాలుగా కాపలా కాస్తుంది.

“… దేవుని రాజ్యము భోజనమును పానమును కాదు గాని, నీతియు సమాధానమును పరిశుద్ధాత్మయందలి ఆనందమునై యున్నది ” (రోమా ​​14:17).

” కాగా మీరు పరిశుద్ధాత్మశక్తి పొంది, విస్తారముగా నిరీక్షణ గలవారగుటకు నిరీక్షణకర్తయగు దేవుడు విశ్వాసము ద్వారా సమస్తానందముతోను సమాధానముతోను మిమ్మును నింపునుగాక. ” (రోమా 15:13).

ప్రస్తుతం మిమ్మల్ని ఇబ్బంది పెట్టునది ఏమి? మీ వద్ద ఏదో తింటున్నారా? ఇది మీ యజమాని, మీ వ్యాపారం, మీ కుటుంబం? ఇది అపవాది కావచ్చు అనే వాస్తవాన్ని మీరు పరిగణించారా? మీరు అంతర్గత ప్రశాంతతను కోల్పోయేలా చేయడానికి అపవాది ఏదైనా మరియు ప్రతిదీ ఉపయోగిస్తాడు. అతను మిమ్మల్ని సమతుల్యం మరియు కలత చెందాలని కోరుకుంటాడు .

మనము సాతాను సూచనలకు కట్టుబడి ఉంటే, మనము ఎల్లప్పుడూ సమతుల్యతతో ఉంటాము. అతను మినల్ని ఒక సంకటలో ఉంచుతాడు, తద్వారా మీరు సులభంగా ఉన్మాదంగా పని చేస్తారు. అంతా మిమ్మల్ని బాధపెడుతుంది. ప్రజలు మీ వద్ద తింటారు. వారి తీవ్రత మిమ్మల్ని నమిలిస్తుంది, “అవి నన్ను చాలా పిచ్చిగా చేస్తాయి. నేను వాటితో విసిగి ఉన్నాను. ” లేదు, సమస్య నాది కాదు, కానీ వారిది. వారి తీవ్రతపై మీరు ఎందుకు కోపం తెచ్చుకోవాలి?.”

ఎక్కువ మంది మనలను ఆందోళనకు గురిచేస్తే, వారు పైచేయి సాధిస్తారు. వారు మా అంత్యక్రియలకు హాజరవుతారు. మనము చాలా సున్నితంగా ఉంటాము మరియు మన భావాలను మన స్లీవ్స్‌పై ధరిస్తాము. మనము చాలా తేలికగా గాయపడతాము. మనము పనిలో ఆ వైఖరిని కలిగి ఉండము లేదా మన ఉద్యోగాన్ని చాలా త్వరగా కోల్పోతాము. ప్రజలు పనిలో కంటే సంఘములో భిన్నంగా వ్యవహరిస్తారు, “నేను రెండు వారాల పాటు చర్చికి రాను ఎందుకంటే ఎవరైనా నా భావాలను బాధపెడతారు.” మనము పనిలో అలా వ్యవహరిస్తే, మనకు రెండు వారాలపాటు జీతం లభించదు! ఈ వైఖరి కేవలం ఆధ్యాత్మిక అపరిపక్వత.

తాజాగా చేసిన సమాధి దగ్గర నిలబడకుండా ఎవరూ జీవితాన్ని పొందలేరు. మీరు హృదయం విచ్ఛిన్నం అయినప్పటికీ, మీరు మీ హృదయంలో శాంతిని కలిగి ఉంటారు. శస్త్రచికిత్సకు వెళ్ళే ముందు చాలా మందికి శాంతి ఉంటుంది. వారు తమ జీవితంలో ఇంత ప్రశాంతంగా ఎప్పుడూ భావించలేదు.

మీపై అసంతృప్తి భావాన్ని ఎందుకు కలిగి ఉండాలి? మీరు నిరుత్సాహం, నిరాశ మరియు దిగులు ఎందుకు? మీ అంతర్గత శాంతి భావాన్ని కోల్పోయేంత పెద్దది లేదా ముఖ్యమైనది ఏమీ లేదు. మీరే కోపగించుకోకండి. మీరే పని చేయకండి మరియు ముడిలో కట్టుకోండి. మీకు శాంతి అనే ఆత్మ ఫలం మీకు అందుబాటులో ఉంది.

“దీనులు భూమిని స్వతంత్రించుకొందురు

బహు క్షేమము కలిగి సుఖించెదరు (కీర్తన 37:11).

“మీ హృదయమును కలవరపడనియ్యకుడి; దేవుని .యందు విశ్వాసముంచుచున్నారు నాయందును విశ్వాసముంచుడి. శాంతి మీ కనుగ్రహించి వెళ్లుచున్నాను; నా శాంతినే మీ కనుగ్రహించుచున్నాను; లోకమిచ్చు నట్టుగా నేను మీ కనుగ్రహించుటలేదు; మీ హృదయమును కలవరపడనియ్యకుడి, వెరవనియ్యకుడి.”(యోహాను 14: 1, 27).

Share