Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

క్రీస్తుయేసు సంబంధులు శరీరమును దాని యిచ్ఛలతోను దురాశలతోను సిలువవేసి యున్నారు.

 

క్రీస్తులో తన స్థానం ద్వారా విశ్వాసికి పాపాన్ని జయించగల శక్తి ఎలా ఉందో పౌలు చూపించాడు (5: 24-26).

క్రీస్తుయేసు సంబంధులు

“క్రీస్తుయేసు సంబంధులు” కానివారి నుండి మనం వేరుకావాలి. దేవుని బిడ్డ క్రీస్తుకు చెందినవాడు. విశ్వాసులు క్రీస్తుకు చెందినవారు. అందరూ క్రైస్తవులే కాదు.

“మనము బ్రదికినను ప్రభువు కోసమే బ్రదుకుచున్నాము; చనిపోయినను ప్రభువు కోసమే చనిపోవుచున్నాము. కాబట్టి మనము బ్రదికినను చనిపోయినను ప్రభువు వారమై యున్నాము.”(రోమా ​​14: 8)

” మీరు క్రీస్తు వారు; క్రీస్తు దేవునివాడు.” (1 కొరింథీయులు 3:23).

“సంగతులను పైపైననే మీరు చూచుచున్నారు, ఎవడైనను తాను క్రీస్తువాడనని నమ్ముకొనినయెడల, అతడేలాగు క్రీస్తువాడో ఆలాగే మేమును క్రీస్తువారమని తన మనస్సులో తాను తిరిగి ఆలోచించుకొనవలెను.”(2 కొరింథీయులు 10: 7).

“అయినను దేవునియొక్క స్థిరమైన పునాది నిలుకడగా ఉన్నది.

–ప్రభువు తనవారిని ఎరుగును అనునదియు

–ప్రభువు నామమును ఒప్పుకొను ప్రతివాడును దుర్నీతినుండి తొలగిపోవలెను

అనునదియు దానికి ముద్రగా ఉన్నది.’(2 తిమోతి 2:19).

శరీరమును దాని యిచ్ఛలతోను దురాశలతోను సిలువవేసి యున్నారు.

“సిలువ వేసియున్నారు” స్వీయ-సిలువ వేయడం కాదు, క్రీస్తులో మన స్థాన శిలువ. ఇది దేవుడు చేసే పని, మనము కాదు. క్రీస్తు సిలువపై మరణించినప్పుడు, మన పాపముల కోసం ఆయన అక్కడ మరణించాడు. దేవుడు క్రైస్తవులను క్రీస్తు మరణం మరియు పునరుత్థానంతో గుర్తిస్తాడు. క్రీస్తు చేసిన ఆ పనిని మన జీవితాల్లో పాపానికి అన్వయించుకోవడమే మన భాగం. క్రీస్తుపై విశ్వాసం ప్రారంభంలో రక్షణలో ఉంచడం ద్వారా మరియు విశ్వాసం ద్వారా పాపాలను ఒప్పుకొనుటద్వారా క్రమంగా మనం దీన్ని చేస్తాము.

పవిత్రమైన దేవుని ఉల్లంఘించేలా చేసే శక్తి “శరీరము” కలిగిఉన్నది. యేసు శరీరాన్ని సిలువ వేశాడు. ఇక్కడ వ్యాకరణం ఖచ్చితమైన మరియు నిర్ణయాత్మక చర్యను సూచిస్తుంది. ఇది మనం తప్పక చేయవలసిన పని అని ఇది చెప్పదు. ” క్రీస్తుయేసు సంబంధులు శరీరమును సిలువ వేయాలి” అని ఆయన అనలేదు. సిలువపై క్రీస్తు పూర్తి చేసిన పనిపై మన విశ్వాసం ఉంచినప్పుడు సిలువ వేయబడుట యొక్క వాస్తవికత జరిగింది.

యేసు మన పాపాల సమస్యను సిలువపై పరిష్కరించాడు మరియు మనము ఆయనను విశ్వసించాము. ఇది కొనసాగుతున్న వాస్తవం అని మనము గుర్తించినప్పుడు, మనము మన అనుభవంలో విజయాన్ని వాస్తవంగా చేస్తాము. క్రీస్తు సిలువపై సిలువ వేయబడిన శరీరము యొక్క స్థాన సత్యాన్ని వాస్తవంగా చేశాడు. విశ్వాసం ద్వారా మనకు అది నిజం అవుతుంది.

సిలువపై మన పాప సామర్థ్యం యొక్క ప్రస్తుత క్రియాశీల పనితీరును క్రీస్తు నిర్మూలించాడని దీని అర్థం కాదు. సిలువపై క్రీస్తు మరణం ద్వారా దేవుడు మన పాపాలను న్యాయ లేదా స్థాన కోణంలో తీర్పు ఇచ్చాడని దీని అర్థం.

యేసు మన శరీరమును ఒకరికి మరియు అందరికీ సిలువపై వ్రేలాడుదీస్తాడు (రోమన్లు ​​6: 3,4,6). స్థానం మరియు సూత్రప్రాయంగా నమ్మినవారికి ఇది నిజం. పౌలు ఇక్కడ స్వీయ-సిలువ వేయడానికి విజ్ఞప్తి చేయలేదని అర్థం చేసుకోవాలి, కాని క్రీస్తు మరణం (2:20) మరియు పునరుత్థానం (రోమా 6: 1-6; 11-12) లో మన గుర్తింపుకు.

నియమము:

క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపాలని విశ్వాసం ద్వారా సిలువకు వేయబడుచున్నాము.

అన్వయము:

క్రీస్తు శరీరమును సిలువ వేశాడని, సిలువపై ఆయన చేసిన పని ఇది అని మనం గుర్తించడం చాలా అవసరం. యేసు అక్కడ సమస్యను పరిష్కరించాడు. దీని అర్థం క్రీస్తు సిలువ వేయడం మన సిలువ. ఇప్పటికే చేసినదాన్ని చేయడానికి మనము ప్రయత్నించము; మనల్ని మనం సిలువ వేయము. క్రీస్తు మనలను సిలువ వేశాడని మనము నమ్ముతున్నాము.

విశ్వాసం ద్వారా మనం సిలువకు వేయబడినప్పుడు, క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపడానికి క్రీస్తు పూర్తి చేసిన పనిని మనం ఆకర్షిస్తాము. విశ్వాసం దేవుని వాస్తవాలను పట్టుకుంటుంది మరియు వాటిని అనుభవంలోకి తీసుకుంటుంది. మనము దేవుని వాక్యాన్ని పట్టుకున్నప్పుడు, మనము దేవుని వాగ్దానాలను గౌరవిస్తాము.

సిలువ వేయబడటం గురించి మనం ప్రార్థించాల్సిన అవసరం లేదు; మనము క్రీస్తుతో సిలువ వేయబడ్డాము. క్రైస్తవ జీవితంలో మనకు ఎలా విజయం లభిస్తుందనేది ఇదే. క్రీస్తులో మన స్థానం మనకు తెలియకపోతే, క్రైస్తవ జీవితాన్ని ఎలా గడపాలని మనకు తెలియదు. చాలా మంది నిజాయితీగల క్రైస్తవులు తమను తాము సిలువ వేయడానికి ప్రయత్నిస్తారు కాని వారు ఎప్పుడూ నిరాశతోనే ముగుస్తారు. ఇది అనవసరమైనది ఎందుకంటే ఇది ఇప్పటికే సాధించిన వాస్తవం.

Share