Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

నా స్వహస్తముతో మీకెంత పెద్ద అక్షరములతో వ్రాయుచున్నానో చూడుడి.

 

ఇప్పుడు మనం గలతీ పత్రిక ముగింపుకు వచ్చాము (6: 11-18). పౌలు ఇప్పుడు పత్రిక యొక్క ముఖ్య అంశాలను నొక్కి చెప్పే వ్యక్తిగత తుదిపలుకులు వ్రాశాడు. అతను ఈ విభాగంలోని ధర్మశాస్త్రవాదులపై విడిపోతాడు.

ఏ పెద్ద అక్షరాలతో చూడండి

సాధారణంగా పౌలు తన పత్రికలను రాయడానికి ఒక కార్యదర్శికి తన ఉపదేశాలను ఆదేశింస్తాడు. పౌలు కోసం రోమా పత్రికను టెర్టియస్ రాశాడు (రోమా ​​16:22). అయితే, లేఖ యొక్క ఆవశ్యకత మరియు ప్రాముఖ్యత కారణంగా పౌలు గలతీయులకు స్వయంగా రాశాడు.

“పెద్ద అక్షరాలు” అనే పదాలు పుస్తకం యొక్క పొడవును సూచించవు, కానీ ముగింపులో అతని చేతివ్రాత యొక్క పరిమాణాన్ని సూచిస్తాయి. అతను అంగుళాల ఎత్తైన అక్షరాలతో రాశాడు. కంటి చూపు సరిగా లేనందున అతను పెద్ద అక్షరాలతో వ్రాసి ఉండవచ్చు.

నా చేత్తో మీకు వ్రాశాను

పౌలు గలతీయులను వ్రాయడానికి అమానుయెన్సిస్ [కార్యదర్శి లేఖరి] ను ఉపయోగించలేదు. పౌలు గలతీయులకు వ్రాసినట్లు గలతీయులకు తెలుసు అని హామీ ఇవ్వడానికి, అతను తన స్వంత చేతివ్రాతలో ఉపదేశాన్ని వ్రాశాడు, తద్వారా పౌలు వారికి గలతీయుల పత్రకను ఇచ్చాడు. మొదటి శతాబ్దంలో చాలా మంది నకిలీలను నకిలీ చేశారు.

“… మీరు త్వరపడి చంచలమనస్కులు కాకుండవలెననియు, బెదరకుండవలెననియు, మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు రాకడనుబట్టియు, మనము ఆయనయొద్ద కూడుకొనుటనుబట్టియు, మిమ్మును వేడుకొనుచున్నాము. మొదట భ్రష్టత్వము సంభవించి నాశన పాత్రుడగు పాపపురుషుడు బయలుపడితేనేగాని ఆ దినము రాదు. ఏది దేవుడనబడునో, ఏది పూజింపబడునో, దానినంతటిని ఎదిరించుచు, దానికంతటికిపైగా వాడు తన్నుతానే హెచ్చించుకొనుచు, తాను దేవుడనని తన్ను కనుపరచుకొనుచు, దేవుని ఆలయములో కూర్చుండును గనుక ఏవిధముగానైనను ఎవడును మిమ్మును మోసపరచ నియ్యకుడి.”(2 థెస్సలొనీకయులు 2: 2-4).

“పౌలను నేను నా చేవ్రాతతో వందనమని వ్రాయు చున్నాను; ప్రతి పత్రికయందును అదే గురుతు, నేను వ్రాయుట ఈలాగే. మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు కృప మీకందరికి తోడై యుండును గాక.”(2 థెస్సలొనీకయులు 3:17).

నియమము:

ఏ వైకల్యము పరిచర్య నుండి మనల్ని అడ్డుకోకూడదు.

అన్వయము:

ఏ వైకల్యము మనల్ని పరిచర్య నుండి దూరంగా ఉంచకూడదు. ఇది పౌలును పరిచర్య నుండి దూరము ఉంచలేదు కాబట్టి అది మనలను పరిచర్య నుండి దూరంగా ఉంచకూడదు. పౌలు మంచి వక్త కాదు. అతను మాట్లాడే స్వరం తక్కువగా ఉంది. అయినప్పటికీ అది ఏదీ అతన్ని అణగదొక్కలేదు.

వికలాంగులు కొంతమంది బాధితుల మనస్తత్వాన్ని పొందుతారు. వారు తమను తాము క్షమించుకుంటారు. వారు ఆత్మ జాలితో నిండిపోతారు. ప్రతి ఒక్కరూ తమపై వేచి ఉండాలని వారు కోరుకుంటారు. అది వారి సామర్థ్యాన్ని పరిమితం చేయడానికి వారు చేయగలిగే పని. ఇతర వ్యక్తుల జాలిని కోరుకోవడం వారికి సహాయం చేయదు. అది వాటిని నెరవేర్చదు. చివరి విషయం ఏమిటంటే ప్రపంచంలో ప్రజలు వారి పట్ల జాలిపడటం. వారు ఈ వైఖరిని స్వీకరించినప్పుడు, వారు ప్రభువును సేవించడంలో విఫలమవుతారు. ప్రభువును సేవించనందుకు ఎవరికీ అవసరం లేదు. వైకల్యముతో లేదా లేకుండా ఆయనను సేవించాలని దేవుడు ఆశిస్తాడు.

Share