Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

నేను యేసుయొక్క ముద్రలు నా శరీరమందు ధరించియున్నాను, ఇకమీదట ఎవడును నన్ను శ్రమపెట్టవద్దు.

 

నేను యేసుయొక్క ముద్రలు నా శరీరమందు ధరించియున్నాను

“ముద్రలు” అనే పదం గ్రీకు పదం స్టిగ్మా. ఒక కళంకం అనేది శాశ్వత బ్రాండ్, పచ్చబొట్టు లేదా చర్మంలో కాలిపోయిన గుర్తు. పౌలు ఒక ఆవుపై లేదా బానిసపై వేయు ముద్రను పోలి తీసుకువెళ్ళాడు. ఇది ఒక ఆవు లేదా బానిస యాజమాన్యానికి సంకేతం. దయ యొక్క సూత్రం కోసం నిలబడడంలో అతని సేవకు పౌలు పై ముద్ర. పౌలు సిలువకు చెల్లించిన ధరను స్పష్టంగా చూపించాడు. అతను గలతీయాలో ఉన్నప్పుడు గలతీయులు తమను తాము చూశారు.

“ధరించియున్నాను” ఆలోచన ఏమిటంటే, ఒకరిని కొంతమంది యజమాని యొక్క బానిసగా గుర్తించే అనుభవాలకు లోనవ్వడం. పౌలు భరించిన ముద్ర అది. అతను సిలువ భారాన్ని భరించాడు.

“యూదులచేత అయిదుమారులు ఒకటి తక్కువ నలువది దెబ్బలు తింటిని; ముమ్మారు బెత్తములతో కొట్టబడితిని; ఒకసారి రాళ్లతో కొట్టబడితిని; ముమ్మారు ఓడ పగిలి శ్రమపడితిని; ఒక రాత్రింబగళ్లు సముద్రములో గడిపితిని. అనేక పర్యాయములు ప్రయాణములలోను, నదులవలననైన ఆపదలలోను, దొంగలవలననైన ఆపదలలోను, నా స్వజనులవలననైన ఆపదలలోను, అన్యజనుల వలననైన ఆపదలలోను, పట్టణములో ఆపదలలోను, అరణ్యములో ఆపదలలోను, సముద్రములో ఆపదలలోను, కపట సహోదరులవలని ఆపదలలోను ఉంటిని. ప్రయాసతోను, కష్టములతోను, తరచుగా జాగరణములతోను, ఆకలిదప్పులతోను, తరచుగా ఉపవాసములతోను, చలితోను, దిగంబరత్వముతోను ఉంటిని. ఇంకను చెప్ప వలసినవి అనేకములున్నవి. ఇవియును గాక సంఘములన్నిటినిగూర్చిన చింతయు కలదు. ఈ భారము దిన దినమును నాకు కలుగుచున్నది.” (2 కొరింథీయులు 11: 24-28 ).

ఇకమీదట ఎవడును నన్ను శ్రమపెట్టవద్దు

కృప సిద్ధాంతమైన క్రీస్తు సిలువ కొరకు ఒక నిర్ణయము తీసుకున్నందుకు తాను చెల్లించిన ధరను చూడమని పౌలు గలతీయులకు సవాలు విసిరాడు. పౌలు ధర్మశాస్త్రము మరియు కృపపై వివాదానికి ముగింపు పలకాలని పిలుపునిచ్చారు.

నియమము:

క్రైస్తవులు క్రీస్తుకు చెందిన చెరగని గుర్తును కలిగి ఉండాలి.

అన్వయము:

సిలువ యొక్క కృప సూత్రం కోసం ఒక స్టాండ్ తీసుకునే వ్యక్తులు ఒక ధరను చెల్లిస్తారు. మనము ఖర్చును లెక్కించాలి.

“అయితే దేవుని కృపాసువార్తనుగూర్చి సాక్ష్యమిచ్చుటయందు నా పరుగును, నేను ప్రభువైన యేసువలన పొందిన పరిచర్యను, తుదముట్టింపవలెనని నా ప్రాణమును నాకెంతమాత్రమును ప్రియమైనదిగా ఎంచుకొనుటలేదు.”(అపొస్తలుల కార్యములు 20:24).

మా నమ్మక వ్యవస్థ యొక్క మంచి కొలత ఏమిటంటే, మనము దాని కోసం ఎంత చెల్లించటానికి సిద్ధంగా ఉన్నాము. దాన్ని నిరూపించడానికి మీకు ముద్రలు ఉన్నాయా?

క్రీస్తు సైన్యం యొక్క నమోదుదారులపై దాడి చేయడం గురించి మనం జాగ్రత్తగా ఉండాలి. అన్ని కోపాలు మనం ఇక్కడ ఉన్న అసలు కారణం నుండి పరధ్యానం కలిగిస్తుంది.

క్రైస్తవులందరూ సిలువ యొక్క రక్తపు మరక ధ్వజమును మోయాలి. వారు అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన లేదా ఆహ్లాదకరమైన వ్యక్తులు కాదు కాని వారు దేవునికి నమ్మకంగా ఉంటారు. మనల్ని సైనికులుగా చూడాలి, గులాబీ మంచం మీద తేలికగా తేలుతూ ఉండకూడదు. ప్రజలు మనలను క్రీస్తుకు చెందినవారని, ఆయన చెరగని గుర్తును కలిగి ఉన్నారని స్పష్టంగా గుర్తించాలి.

Share