Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

సహోదరులారా, ఒకడు ఏ తప్పితములోనైనను చిక్కుకొనినయెడల ఆత్మసంబంధులైన మీలో ప్రతివాడు తానును శోధింపబడుదునేమో అని తన విషయమై చూచుకొనుచు, సాత్వికమైన మనస్సుతో అట్టివానిని మంచి దారికి తీసికొని రావలెను.

 

అట్టివానిని మంచి దారికి తీసికొని రావలెను.

ఆధ్యాత్మిక బుద్ధిగల క్రైస్తవులు పాపంతో అధిగమించిన క్రైస్తవుడిని “పునరుద్ధరించాలి”. విరిగిన ఎముకలను అమర్చడానికి లేదా ఫిషింగ్ వలలను సరిచేయడానికి లౌకిక గ్రీకు “పునరుద్ధరించు” ఉపయోగిస్తుంది (మత్తయి 4:21). మునుపటి మంచి స్థితికి పునరుద్ధరించాలనే ఆలోచన ఉంది.

“పునరుద్ధరించు” ఆలోచన ఏమిటంటే, పడిపోయిన క్రైస్తవులను వారి పాపానికి విమర్శించడమే కాదు, వారు తమను తాము విమర్శించుకుంటారు. అది ఒప్పుకోలు (1 కొరింథీయులు 11:31; 1 యోహాను 1: 9). ఇతరులపై విమర్శలు తిరిగి సహవాసములోకి రావడానికి సహాయపడవు. వారు చేసిన పనిని వారు విమర్శిస్తారా అనేది నిజమైన సమస్య.

పడిపోయిన విశ్వాసులను చూసినప్పుడు వారిని పునరుద్ధరించడం మనం అలవాటు చేసుకోవాలని గ్రీకులో ప్రస్తుత కాలం సూచిస్తుంది.

నియమము:

క్రైస్తవులు గిలకొట్టిన గుడ్లను అతికించు పనిలో ఉన్నారు.

అన్వయము:

పడిపోయిన విశ్వాసులకు అతికించబడుట అవసరం. వాటిని పునరుద్ధరించడం అవసరం, తొక్కడం కాదు. వారిని తగిన ఆధ్యాత్మిక స్థితికి తీసుకురావడం లక్ష్యం. మనము విరిగిన ఆధ్యాత్మిక ఎముకలను రీసెట్ చేసే పని గురించి పోల్చుతున్నము.

“గొఱ్ఱెల గొప్ప కాపరియైన యేసు అను మన ప్రభువును నిత్యమైన నిబంధన సంబంధమగు రక్తమునుబట్టి మృతులలోనుండి లేపిన సమాధానకర్తయగు దేవుడు, యేసు క్రీస్తుద్వారా తన దృష్టికి అనుకూలమైనదానిని మనలో జరిగించుచు, ప్రతి మంచి విషయములోను తన చిత్త ప్రకారము చేయుటకు మిమ్మును సిద్ధపరచును గాక. యేసుక్రీస్తుకు యుగయుగములకు మహిమ కలుగునుగాక. ఆమేన్.” (హెబ్రీయులు 13: 20-21).

పడిపోయిన వారిని తిరిగి సహవాసమునకు తీసుకురావడానికి బదులు, కొన్ని సంఘములు వారిని దూరంగా నడిపిస్తాయి. వారు వారిని సంఘము నుండి బయట పెట్టారు కాబట్టి వారు ఆధ్యాత్మిక క్రైస్తవులతో సంబంధాన్ని కోల్పోతారు. వారికి సహాయం ఇవ్వడానికి బదులుగా, వారు దిగివచ్చేటప్పుడు మనము వారిని వెలి వెస్తాము. మనము వాటిని కోల్పోయిన దానికంటే ఘోరంగా వ్యవహరిస్తాము – ధూళి కన్నా ఘోరంగా ఉంటుంది. ప్రజలను సంఘము నుండి బయట పెట్టడం సమర్థించబడే ఏకైక సమయం, అక్కడ దేవుని అధికారం పట్ల అస్పష్టత ఉంది (1 కొరింథీయులు 5: 1 ఎఫ్).

పడిపోయిన విశ్వాసులను తిరిగి సహవాసములోకి తీసుకురావడానికి మీరు బాధ్యత తీసుకుంటారా? చాలామంది దీనిని గోప్యతపై దండయాత్రగా చూస్తారు కాని ఇది దేవుని కుటుంబం విషయానికి వస్తే ఇది గోప్యత సమస్య కాదు. కుటుంబ సభ్యులకు ఒకరితో ఒకరు సమస్యలను పరిష్కరించే హక్కు ఉంది.

ఆధ్యాత్మిక విశ్వాసి సహవాసము లేని వ్యక్తి పట్ల అతిగా సానుభూతి చూపకూడదు. తాదాత్మ్యం ఒక విషయం కాని సానుభూతి మరొకటి. ఒకవైపు నిష్పాక్షికంగా విమర్శించటం మరియు మరొక వైపు అతిగా ఆత్మాశ్రయంగా సానుభూతి పొందడం మధ్య సున్నితమైన సమతుల్యత ఉంది. ఈ తీర్పులు ఇవ్వడానికి ఆత్మతో నిండిన విశ్వాసిని దేవుడు కోరుతున్నాడు.

మనం బలహీనంగా లేని ప్రాంతంలో ఎవరైనా పాపం చేస్తే, అతనితో లేదా ఆమెతో అతిగా సెన్సార్ చేయటానికి మనం ప్రలోభాలకు లోనవుతాము. మనలో కొంతమంది పడిపోయిన విశ్వాసుల వద్ద మన ముక్కులను చూడటం ద్వారా వింత అనుభూతిని పొందుతారు, ఎందుకంటే ఆ ప్రాంతంలో మనకు ఒక నిర్దిష్ట బలం ఉంది. అవి మనల్ని అందంగా కనబడేలా చేస్తాయి. ఇలా చేయడంలో, మన స్వంత విచిత్రమైన దుర్బలత్వాలకు మనము అప్రమత్తంగా లేనందున మన పడిపోయిన స్వభావానికి మనం గురవుతాము. మనము ఈ పాపానికి పాల్పడలేదని మనకు అనిపిస్తుంది.

Share