Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

వాక్యోపదేశము పొందువాడు ఉపదేశించువానికి మంచి పదార్థములన్నిటిలో భాగమియ్యవలెను.

 

వాక్యాన్ని బోధించిన వారి పరిచర్యకు మద్దతు ఇవ్వడం మానేయాలని చట్టబద్దమైన జుడైజర్లు గలతీయులను ప్రభావితం చేశారు.

వాక్యోపదేశము పొందువాడు ఉపదేశించువానికి

“వాక్యోపదేశము” వాక్య బోధన (సాధారణంగా మౌఖికంగా) ఇచ్చే ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది.” ” వాక్యోపదేశము” రెండు పదాల నుండి వచ్చింది: క్రింద మరియు ధ్వని. చెవికి ధ్వనిని పంపించాలనే ఆలోచన ఉంది. ఇది దేవుని వాక్యంలో మౌఖిక సూచన, కాబట్టి ఇది బహిరంగ బైబిల్ బోధన. బహిరంగ, మౌఖిక బోధన పొందిన వారు తదుపరి పదబంధంలో వివరించిన ఆ హక్కుతో ఏదైనా చేయాలి.

“వాక్యము” పాత మరియు క్రొత్త నిబంధనలను సూచిస్తుంది, ఇది లేఖనము యొక్క కానన్.

మంచి పదార్థములన్నిటిలో భాగమియ్యవలెను.

 “భాగము” అనే పదానికి చెడు లేదా మంచి విషయాలలో అయినా మరొకరితో చురుకుగా లేదా నిష్క్రియాత్మకంగా పాల్గొనడం అని అర్థం. పరిచర్యలో “భాగము” పొందిన వారు పరిచర్యలో లేదా సహవసములో సమాన భాగస్వాములు. వినువారు మరియు బోధించిన వ్యక్తి ఇద్దరూ ప్రత్యేకమైనదాన్ని పంచుకుంటారు – వాక్యములో ఫెలోషిప్. అటువంటి దయగల పరిచర్యలో సహవసము నుండి విడిపోయే వ్యక్తులు. ” దేవుని వాక్య బోధకుల చెల్లుబాటును వారు అంగీకరించకపోతే తప్ప పునరుద్ధరించబడదు.

కృపగల బోధకులకు డబ్బు ఇవ్వడాన్ని ఇది సూచించదు ఎందుకంటే 1) సందర్భం [పడిపోయిన క్రైస్తవులు], 2) “మంచి విషయాలు” పత్రిక యొక్క వాదనలో సూచించినట్లు కృప యొక్క సూత్రాలు, 3) పౌలు తప్పుడు సిద్ధాంతం కోసం గలతీయులను మందలించిన సందర్భంలో తన కోసం డబ్బు అడగడం లేదు మరియు 4) పౌలు గతంలో జుడైజర్లపై ఇతర ఆర్థిక ఉద్దేశ్యాలతో అభియోగాలు మోపారు.

దీనికి విరుద్ధంగా, ఈ వచనము వాక్యాన్ని బోధించే వారితో, ముఖ్యంగా కృప సూత్రాన్ని బోధించే వారితో సహవాసము గురించి వ్యవహరిస్తుంది. బోధించిన వారు తమ సహవాసము చట్టబద్దమైన [జుడైజర్స్] కంటే దయ సూత్రాన్ని కలిగి ఉన్న వారితో ఉండేలా చూసుకోవాలి. “ధర్మశాస్త్రవాదమును వినడం ద్వారా లోపంతో సహవసము చేయవద్దు.”

“ మొదటి దినమునుండి ఇదివరకు సువార్త విషయములో మీరు నాతో పాలివారై యుండుట చూచి, మీలో ఈ సత్‌క్రియ నారంభించినవాడు యేసుక్రీస్తు దినమువరకు దానిని కొనసాగించునని రూఢిగా నమ్ముచున్నాను. “(ఫిలిప్పీయులు 1: 5).

నియమము:

 కాపరులు వినే వారికి దేవుని వాక్యాన్ని బోధిస్తారు, వారు వారి బోధనలపై శ్రద్ధ వహిస్తున్నందున వారితో సహవాసములో ఉండాలి.

అన్వయము:

మనము బైబిల్ నుండి బోధించిన బోధ విన్న ప్రతిసారీ, బోధించే వారితో మనకు సహవాసము ఉంటుంది. మనలో చాలా మంది సహవాసము గురించి ఆలోచిస్తారు, క్రైస్తవులు ఒకరినొకరు ఆనందించే సడలించడం. క్రైస్తవ సహవాసం ప్రధానంగా దేవుడు మరియు అతని వాక్యంలో ఉంది.

ఈ వచనములోని సహవాసము వినడం, మాట్లాడటం కాదు. మీ పాస్టర్ నుండి దేవుని వాక్యాన్ని వినండి. బోధన సమయంలో మీరు మీ పాస్టర్‌తో సహవాసము చేయకపోతే మీరు వాక్యము నుండి ప్రయోజనం పొందలేరు. బోధన దయ సూత్రాన్ని పుంజుకుంటే, మీరు దేవుని కోసం చేసేదానికంటే దేవుడు మీ కోసం చేసే పనుల ద్వారా మీరు ప్రయోజనం పొందుతారు. ఇవి దేవుని నుండి వచ్చిన “మంచి విషయాలు”. చట్టబద్ధత అనేది మానవజాతి నుండి తీవ్రమైన విషయం.

సమాజంలోని ప్రతి వ్యక్తికి తనను తాను లేదా తనను తాను దేవుని వాక్య బోధనకు గురిచేసే వ్యక్తిగత బాధ్యత ఉంటుంది. దీనికి ఏకాగ్రత అవసరమౌతుంది. మీకు ప్రతిదీ అర్థం చేసుకునే సామర్థ్యం లేకపోవచ్చు కానీ మీ పరిపక్వత స్థాయిలో అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నించే బాధ్యత మీకు ఉంది.

మీరు ఏకాగ్రత వహించనందున అర్థం చేసుకోవడంలో విఫలమవ్వడం మరొక విషయం. చాలా మంది ప్రజలు ఉన్ని సేకరిస్తారు, అయితే వారి పాస్టర్ తమకు సంబంధించినది కాదని వారు భావిస్తున్న అంశంపై బోధిస్తారు. అప్పుడు వారు సంక్షోభానికి వస్తారు మరియు వారు తప్పిపోయిన విషయం వారికి అవసరం. మరియు సంక్షోభంలో ఆ పాఠం నేర్చుకోవడం చాలా కష్టం.

Share