Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

మోసపోకుడి, దేవుడు వెక్కిరింపబడడు; మనుష్యుడు ఏమి విత్తునో ఆ పంటనే కోయును.

 

ఆ పంటనే కోయును

మనిషి విత్తుదానిని కోయడం అనివార్యం. ఇది విస్తృతమైన సూత్రం. తరువాతి వచనము మనం విత్తుట మరియు కోయడం గురించి మరింత నిర్దిష్టంగా ఉంటుంది. మనము అవినీతిని విత్తితే, అప్పుడు మనము నాశనము పొందుతాము.

జీవితానికి ఒక కారణం మరియు ప్రభావ సంబంధం ఉంది. మనం ఆలోచించి, ప్రవర్తించినట్లు, అంతం అవుతుంది. సంపూర్ణమైనవి ఉన్నాయి. మార్పులేని చట్టాలపై దేవుడు విశ్వాన్ని ఆజ్ఞాపించాడు. మనము ధర్మశస్త్రబద్ధత ద్వారా జీవిస్తుంటే, మనము స్వయంచాలకంగా దయను ముందే ఖాళీ చేస్తాము. కృప మరియు క్రియలు పరస్పరం ప్రత్యేకమైనవి.

” అది కృపచేతనైనయెడల ఇకను క్రియల మూలమైనది కాదు; కానియెడల కృప ఇకను కృప కాకపోవును.” (రోమా ​​11: 6).

ఈ వచనముకు రక్షణకు సంబంధం లేదు. 5 మరియు 6 అధ్యాయాలలో వాదన క్రైస్తవుల గురించి మరియు వారి ప్రతిఫలాల గురించి.

నియమము:

మనం విత్తేదాన్ని మనం పొందుతాము.

అన్వయము:

మనం విత్తేదాన్ని మనం పొందుతాము మరియు కోయడం ప్రతిఫలం. ఒక క్రైస్తవుడు సమయానికి ఉత్పత్తి చేయకపోతే ఎప్పటికీ శాశ్వతంలో ప్రతిఫలం పొందడు.

క్రైస్తవుడు పొందటానికి ఇవ్వడు. అయితే, మనం ఇస్తే, మనకు లభిస్తుంది (సామెతలు 11: 24,25).

“కొంచెముగా విత్తువాడు కొంచెముగా పంటకోయును, సమృద్ధిగా విత్తువాడు సమృద్ధిగా పంటకోయును అని యీ విషయమై చెప్పవచ్చును. సణుగుకొనకయు బలవంతముగా కాకయు ప్రతివాడును తన హృదయములో నిశ్చయించుకొనిన ప్రకారము ఇయ్యవలెను; దేవుడు ఉత్సాహముగా ఇచ్చువానిని ప్రేమిం చును. మరియు అన్నిటియందు ఎల్లప్పుడును మీలో మీరు సర్వసమృద్ధిగలవారై ఉత్తమమైన ప్రతికార్యము చేయుటకు దేవుడు మీయెడల సమస్త విధములైన కృపను విస్తరింపచేయగలడు.౹ 9ఇందు విషయమై

అతడు వెదజల్లి దరిద్రులకిచ్చెను అతని నీతి నిరంతరము నిలుచును

అని వ్రాయబడియున్నది. విత్తువానికి విత్తనమును తినుటకు ఆహారమును దయచేయు దేవుడు మీకు విత్తనము దయచేసి విస్తరింపచేసి, మీరు ప్రతి విషయములో పూర్ణౌదార్య భాగ్యముగలవారగునట్లు, మీ నీతిఫలములు వృద్ధిపొం దించును. ఇట్టి ఔదార్యమువలన మాద్వారా దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లింపబడును. “( 2 కొరింథీయులు 9: 6-11).

దేవుని కారణం మరియు ప్రభావం యొక్క చట్టం సార్వత్రికమైనది. ఇది ఎవరికైనా, ఎప్పుడైనా, ఎక్కడైనా వర్తిస్తుంది. ఇది గురుత్వాకర్షణ నియమం వలె నిష్పాక్షికంగా మరియు మార్పులేనిది. మినహాయింపులు లేవు.

కృప యొక్క సూత్రం విత్తడం మరియు కోయడం అనే చట్టాన్ని తిరస్కరించదు. మనకు దేవుని దయ అవసరం ఎందుకంటే మనం దేవుని ప్రమాణాలను కొలవలేము. యేసు మాత్రమే అలా చేయగలడు. మనం ఆయనను ఆలింగనం చేసుకున్నప్పుడు, ఆయనలో పరిపూర్ణతను కొలుస్తాము. ఆయన కొరకు ఉత్పత్తి చేయటానికి ఆయన మనలను అనుమతిస్తాడు.

విస్వాసి వైఫల్యం నుండి నిరోధకమని దీని అర్థం కాదు. మనం పాపం చేసినప్పుడు, మన పాపపు ఫలితాలను పొందుతాము. దేవుని వాక్యము యొక్క పూర్తి సలహాల విశ్వాసపాత్రమైన బోధన చెడును విత్తడానికి వ్యతిరేకంగా మనలో ఒక కోటను నిర్మిస్తుంది.

మనల్ని మోసం చేసుకోవడంలో గొప్ప ప్రమాదం ఉంది. విత్తడం మరియు కోయడం లేదా కారణం / ప్రభావం అనే సూత్రాన్ని మనము తిరస్కరించినట్లయితే మనం మనలను మోసపుచ్చుకుంటున్నాము.

“హృదయము అన్నిటికంటె మోసకరమైనది, అది ఘోరమైన వ్యాధికలది, దాని గ్రహింపగలవాడెవడు?” (యిర్మీయా 17: 9)

“మనము పాపములేనివారమని చెప్పుకొనినయెడల, మనలను మనమే మోసపుచ్చుకొందుము; మరియు మనలో సత్య ముండదు. మన పాపములను మనము ఒప్పుకొనినయెడల, ఆయన నమ్మదగినవాడును నీతిమంతుడును గనుక ఆయన మన పాపములను క్షమించి సమస్త దుర్నీతినుండి మనలను పవిత్రులనుగా చేయును. మనము పాపము చేయలేదని చెప్పుకొనినయెడల, ఆయనను అబద్ధికునిగా చేయువారమగుదుము; మరియు ఆయన వాక్యము మనలో ఉండదు.”(1 యోహాను 1: 8-10).

Share