Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

మనము మేలుచేయుటయందు విసుకక యుందము. మనము అలయక మేలు చేసితిమేని తగినకాలమందు పంట కోతుము.

 

మనము అలయక మేలు చేసితిమేని,

ఈ సందర్భంలో “మేలు” అనేది శాశ్వతమైన పంట కొరకైన ఆధ్యాత్మిక విత్తనములు. ఈ ఆలోచన ధర్మశాస్త్రబద్ధత యొక్క క్రియలకు విరుద్ధంగా గొప్ప, లేదా ప్రశంసనీయమైన పనుల ఆలోచన. మంచి చేయడంలో అందం ఉంది. దేవుని పంట ఒక గొప్ప లక్ష్యం.

తగినకాలమందు

మనము దేవుని సమయములో మన బహుమతిని అందుకుంటాము. “తగినకాలమందు” అనేది దేవుని కాలం. దేవుడు తన సమయములో, తగిన సమయములో పనిచేస్తాడు. విత్తనాన్ని నాటడానికి మరియు పంటకు మధ్య చాలా సమయం ఉంది, కాని క్రీస్తు తీర్పు సింహాసనము వద్ద దేవుని యొక్క తగిన సమయం వస్తుంది.

పంట కోతుము

క్రైస్తవుని ప్రభువు కోసం తన సేవలో నిందింపబడకుండా ఉంచే ఒక విషయం ఏమిటంటే, లక్ష్యంపై దృష్టి పెట్టడం – క్రీస్తు తీర్పు సింహాసనంలో ఆయనకు లభించే ప్రతిఫలం. మనం ఆయన కోసం చేసే పనులను దేవుడు మరచిపోడు. ” పంట కోతుము” అనేది దేవుని నుండి వచ్చిన వాగ్దానం. ఆ లక్ష్యం మీద మన కన్ను వేసి ఉంచడం మన సాధారణ బలానికి మించిన పట్టుదల ఇస్తుంది. 

ఇక్కడ “కోతుము” అనునది రక్షణ కాదు ప్రతిఫలం. మనకు బహుమతి లభించే వరకు సమయం దూరం ఉన్నందున, మంచి చేయడంలో మనం నిరుత్సాహపడవచ్చు. కోయడం దేవుని సమయంలో వస్తుంది.

” అట్టివాడే వంచకుడును క్రీస్తు విరోధియునై యున్నాడు. మేము మీమధ్యను నెర వేర్చిన కార్యములను చెడగొట్టుకొనక మీరు పూర్ణ ఫలము పొందునట్లు జాగ్రత్తగా చూచుకొనుడి.” (2 యోహాను 8).

నియమము:

మనం విత్తేదాన్ని అంతిమంగా పొందుతామని ప్రభువు వాగ్దానం చేసినందున, ఆయన కొరకు మన సేవలో వదులుకోవడానికి ఎటువంటి అవసరం లేదు.

అన్వయము:

ప్రతి క్రైస్తవునికి అంతిమ పంట ఉంది. క్రీస్తు తీర్పులో, దేవుడు తన కోసం చేసిన సేవలను పట్టించుకోడు. మనము అక్కడ పూర్తి బహుమతిని అందుకుంటాము. ఆ లక్ష్యంపై మన కన్ను వేసి ఉంచడం ద్వారా, మనకోసం దేవుని ఉద్దేశ్యం నుండి నిరుత్సాహపరచడానికి మనము దేనినీ అనుమతించము.

క్రీస్తు తీర్పు సింహాసనము లక్ష్యంపై కన్ను వేసి ఉంచే వారు ఎప్పుడూ నిరాశ చెందరు. ఉదాసీనత వారిని అధిగమించటానికి వారు ఎప్పుడూ అనుమతించరు. ప్రజలు మమ్మల్ని విమర్శించవచ్చు, దుర్భాషలాడవచ్చు మరియు అపవాదు చేయవచ్చు, కాని మనము ముందుకు వెళ్తాము.

మనలో ప్రతి ఒక్కరూ మనము చేసిన పనికి ఒక ఖాతా ఇస్తాము. కొంతమంది దేవుని ప్రజలు వారి సమయం, ప్రతిభ మరియు నిధులను లెక్కించవలసి వచ్చినప్పుడు ఇది చాలా భయంకరంగా ఉంటుంది.

“అయితే దేవుని కృపాసువార్తనుగూర్చి సాక్ష్యమిచ్చుటయందు నా పరుగును, నేను ప్రభువైన యేసువలన పొందిన పరిచర్యను, తుదముట్టింపవలెనని నా ప్రాణమును నాకెంతమాత్రమును ప్రియమైనదిగా ఎంచుకొనుటలేదు.”(అపొస్తలుల కార్యములు 20:24).

“కాగా నా ప్రియ సహోదరులారా, మీ ప్రయాసము ప్రభువునందు వ్యర్థముకాదని యెరిగి, స్థిరులును, కదలనివారును, ప్రభువు కార్యాభివృద్ధియందు ఎప్పటికిని ఆసక్తులునై యుండుడి.” (1 కొరింథీయులు 15:58).

“మంచి పోరాటము పోరాడితిని, నా పరుగు కడ ముట్టించితిని, విశ్వాసము కాపాడుకొంటిని. ఇకమీదట నా కొరకు నీతికిరీట ముంచబడియున్నది. ఆ దినమందు నీతిగల న్యాయాధిపతియైన ప్రభువు అది నాకును, నాకు మాత్రమే కాకుండ తన ప్రత్యక్షతను అపేక్షించు వారికందరికిని అనుగ్రహించును.”(2 తిమోతి 4: 7 -8).

Share