Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

మనము మేలుచేయుటయందు విసుకక యుందము. మనము అలయక మేలు చేసితిమేని తగినకాలమందు పంట కోతుము.

 

తగినకాలమందు పంట కోతుము.

నిరుత్సాహానికి రెండు దశలు ఉన్నాయి. మొదట, మనం అలసిపోతాము, అప్పుడు మనం “హృదయాన్ని కోల్పోతాము.” ఈ వచనములో నిరుత్సాహానికి ఈ రెండవ పదం అంటే వదులుకోవడం, విడుదల చేయడం, విప్పుట, విల్లు వంటిది, విశ్రాంతి తీసుకోవడం మరియు మెరుగుపరచడం.

క్రైస్తవులు పంటపై కన్ను వేసి ఉంటే నిరాశ చెందకుండా ఉండగలరు. హృదయాన్ని కోల్పోవడం దాని చివరలో “అలసిపోతున్నది” – ఒకరి జీవితంలో కరిగిపోవడం మరియు విచ్ఛిన్నం అవుతుంది. మనము ప్రభువును సేవించడం మానేస్తాము ఎందుకంటే మనం చేసే శక్తిని కోల్పోతాము. హృదయాన్ని కోల్పోవడం అలసిపోతున్న ఫలితం.

“అలయక” మరియు ” విసుకక” రెండూ వదులుకునే ఆలోచనను కలిగి ఉంటాయి. వదులుకోవడం యొక్క విరుద్ధం నిలకడ మరియు అక్కడ వేలాడదీయడం. సంకల్పం యొక్క వైఫల్యం వలన నిరుత్సాహం వస్తుంది.

నియమము:

హృదయాన్ని కోల్పోవడం నిరుత్సాహం యొక్క ఫలితం.

అన్వయము:

పంట యొక్క దృష్టిని మనం ఎప్పుడూ కోల్పోకూడదు. మనం ఆ దృష్టిని కోల్పోతే, డోనట్ లోని రంధ్రం మాత్రమే మనం చూస్తాం. మనము ప్రతికూల వైఖరిని పెంపొందించుకుంటాము మరియు క్రీస్తు కారణాన్ని ముందుకు తీసుకురావడానికి ఏదైనా సూచనకు వ్యతిరేకంగా ఉంటాము. ప్రతిదీ పుల్లని ద్రాక్షగా ఉండేలా మనము ఒక విరక్త వైఖరిని పొందుతాము. దేవుడు ఈ రకమైన వ్యక్తిని ఉపయోగించడు.

చాలా మంది దేవుని ప్రజలు ద్వేషముతో, వృద్ధులుగా చనిపోతారు. వారు వాటిని ద్వేషముకలిగి ఉండుటకు జీవితాన్ని అనుమతించారు. వారు వారిని ఓడించడానికి విమర్శలను అనుమతిస్తారు. ఇది అపవాది చేతుల్లోకి పోతుంది. మీరు ఈ వైఖరిని అవలంబిస్తే మీరు విరక్తి మరియు సెన్సార్ అవుతారు. అలాంటి వారిని దేవుడు ఎప్పుడూ దాటవేస్తాడు.

ఓటమివాద వైఖరిని పెంపొందించడానికి ఏ క్రైస్తవుడు తనను అనుమతించకూడదు. “నా చుట్టూ నేను చూస్తున్నది దేవుని నుండి పారిపోతున్న ప్రజలు. ఏ ఉపయోగం ఉంది? అంతా నిరాశాజనకంగా కనిపిస్తుంది. నేను ఎలాంటి వైవిధ్యం చూపించాలో చూడలేదు. ” మనము క్రీస్తు యొక్క చిత్తశుద్ధి యొక్క ఉదాహరణను అనుసరించాలి,

” మీరు అలసట పడకయు మీ ప్రాణములు విసుకకయు ఉండునట్లు, పాపాత్ములు తనకు వ్యతిరేకముగ చేసిన తిరస్కార మంతయు ఓర్చుకొనిన ఆయనను తలంచుకొనుడి. మీరు పాపముతో పోరాడుటలో రక్తము కారునంతగా ఇంక దానిని ఎదిరింపలేదు. మరియు – నా కుమారుడా, ప్రభువుచేయు శిక్షను తృణీకరించకుము ఆయన నిన్ను గద్దించినప్పుడు విసుకకుము ప్రభువు తాను ప్రేమించువానిని శిక్షించి తాను స్వీకరించు ప్రతి కుమారుని దండించును అని కుమారులతో సంభాషించినట్లు మీతో సంభాషించు ఆయన హెచ్చరికను మరచితిరి.”(హెబ్రీయులు 12: 3-6).

దేవుని పంట దృష్టి నుండి మనల్ని మళ్లించే దేనినైనా మన జీవితాల నుండి మినహాయించాలి. పంటను తీసుకురావడానికి దేవుడు ఏమి చేయాలనుకుంటున్నాడో మనం కనుగొనాలి మరియు ఏదైనా దారిలోకి రావడానికి నిరాకరించాలి. చాలా చిన్న ప్రవాహం పెద్ద సరస్సు చేస్తుంది.

మనలో కొందరు ఎంత తేలికగా వదులుకుంటారో ఆశ్చర్యంగా ఉంది. మనల్ని నిరుత్సాహపరచడానికి చాలా తక్కువ సమయం పడుతుంది. మనలో కొందరు మనం మాత్రమే ప్రభువు కోసం ఏదైనా చేస్తున్నామని ఊహించుకుంటాము. ప్రతిదీ మనపై ఆధారపడి ఉంటుందని మనము భావిస్తున్నాము. మిగతా వారందరూ స్టెప్ లేదా ఆఫ్ బేస్ నుండి బయటపడినట్లు కనిపిస్తారు.

మీ సేవను ప్రజలు గుర్తించనప్పుడు మీరు నిరుత్సాహపడతారా? మీరు చేసే ప్రతిదాన్ని దేవుడు గుర్తిస్తాడు. ప్రజల నుండి గుర్తింపు పొందడానికి మనము పనులు చేస్తే, అప్పుడు మనము బేస్ ఆఫ్. మనం చేసే ప్రతి పని, మనం ప్రభువులాగే చేయాలి.

త్వరలో లేదా తరువాత మీరు ప్రభువు కోసం ఏమి చేస్తున్నారో విమర్శించబడతారు. దానిపై విమర్శలు చేయకుండా ప్రాముఖ్యత ఏదైనా చేయడం అసాధ్యం. మీ విరోధి మిమ్మల్ని అసూయ లేదా పుల్లని ద్రాక్ష నుండి దాడి చేస్తాడు. దాన్ని పట్టించుకోవక్కర్లేదు. మీరు చేసే పనిని వంద మంది ఆమోదించవచ్చు మరియు ఏమీ అనలేరు. ఇంకా ఒక వ్యక్తి మిమ్మల్ని విమర్శించవచ్చు మరియు అది మిమ్మల్ని సమతుల్యతను దూరం చేస్తుంది. మీరు ప్రభువు కోసం సేవ చేస్తుంటే, విమర్శలు మీ వెనుకభాగంలోకి వస్తాయి. మిమ్మల్ని నిరుత్సాహపరిచేందుకు మీరు అనుమతించరు.

ఏమీ చేయకుండా ఉండటమే విమర్శలను నివారించడానికి ఏకైక మార్గం అనిపిస్తుంది కాని దాని కోసం మీరు కూడా విమర్శించబడతారు! ప్రజలు మిమ్మల్ని విమర్శించడానికి ఎల్లప్పుడూ ఏదో ఒక మార్గాన్ని కనుగొంటారు కాబట్టి ప్రజలను సంతోషపెట్టడానికి ప్రయత్నించడం ద్వారా మీరు ఎందుకు జీవిస్తున్నారు? “నేను చాలా అలసటతో ఉన్నాను, చాలా పాతవాడిని, చాలా బలహీనంగా ఉన్నాను, చాలా అపరిపక్వంగా ఉన్నాను, చాలా చదువురానివాడిని, చాలా చిన్నవాడిని, చాలా ఏదో” అని మనం ఎప్పుడూ కొన్ని సాకులతో ముందుకు రావచ్చు.

కొంతమంది తమ ప్రార్థన జీవితంలో హృదయాన్ని కోల్పోతారు (లూకా 18: 1). కొందరు పరిచర్యలో హృదయాన్ని కోల్పోతారు (2 కొరింథీయులు 4: 1). దేవుడు ఈ ప్రజలను షెల్ఫ్ మీద ఉంచుతాడు. అతను వాటిని సేవ కోసం విస్మరిస్తాడు మరియు వాటిని దాటుతాడు. వారు దేవుని ఆశీర్వాదం కోల్పోతారు.

“కాబట్టి ఈ పరిచర్య పొందినందున కరుణింపబడిన వారమై అధైర్యపడము. అయినను ఆ బలాధిక్యము మా మూలమైనది కాక దేవునిదైయుండునట్లు మంటి ఘటములలో ఈ ఐశ్వర్యము మాకు కలదు. 8ఎటుబోయినను శ్రమపడుచున్నను ఇరికింపబడువారము కాము; అపాయములోనున్నను కేవలము ఉపాయము లేనివారము కాము; తరుమబడు చున్నను దిక్కులేనివారము కాము; పడద్రోయబడినను నశించువారము కాము. యేసుయొక్క జీవము మా శరీరమందు ప్రత్యక్షపరచబడుటకై యేసుయొక్క మర ణానుభవమును మా శరీరమందు ఎల్లప్పుడును వహించుకొని పోవుచున్నాము.”(2 కొరింథీయులు 4: 1, 7-10).

Share