Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

దేవదర్శన ప్రకారమే వెళ్లితిని. మరియు నా ప్రయాసము వ్యర్థమవు నేమో, లేక వ్యర్థమై పోయినదేమో అని నేను అన్యజనులలో ప్రకటించుచున్న సువార్తను వారికిని ప్రత్యేకముగా ఎన్నికైనవారికిని విశదపరచితిని

 

దేవదర్శన ప్రకారమే వెళ్లితిని

పౌలు యెరూషలేములోని అపొస్తలుల ఒత్తిడి వల్ల యెరూషలేము కౌన్సిల్ కు వెళ్ళలేదు. దేవుడు తనను వెళ్లమని చెప్పడంతో ఆయన అక్కడికి వెళ్లారు. నాయకులు తివాచీమీద తనను పిలిచిన౦దుకు పౌలు యెరూషలేముకు వెళ్లలేదు. అ౦తియోకులోని సంఘము తన ప్రతినిధి బృందాన్ని అక్కడికి ప౦పి౦చి౦ది.

అంతియోక్ రోమన్ సామ్రాజ్యంలో మూడవ అతిపెద్ద నగరం మరియు జెరూసలేం నుండి 500 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది. పైకి వెళ్ళడ౦ [యెరూషలేము దక్షిణ౦గా ఉన్నప్పటికీ, క్రొత్త నిబ౦ధన యెరూషలేముపైకి ఉన్నట్లు చెబుతుంది] యెరూషలేముకు దేవుని ప్రత్యక్షత వలన వేళ్ళుట, తన ప్రతినిధి బృందాన్ని అంతియోకయ సంఘము ప౦పి౦చడ౦ ఇవి రెండు విరుద్ధమైనవి కావు.

మరియు నా ప్రయాసము వ్యర్థమవు నేమో, లేక వ్యర్థమై పోయినదేమో అని

పౌలు యెరూషలేము కౌన్సిల్లో సిద్ధా౦త స౦క్షోభాన్ని వివేచనను ఉపయోగి౦చి పరిష్కరి౦చాడు. ఈ విషయం బహిరంగ చర్చకు రాకముందే అపొస్తలులకు వాస్తవాలను వ్యక్తిగతంగా సమర్పించేందుకు ఆయన జాగ్రత్తలు తీసుకున్నారు. అనవసరంగా అక్కడి నాయకులను బాధపెట్టదలచుకోలేదు. తన వైఖరిని కౌన్సిల్ కు సమర్పించే ముందు తన వైఖరిని వ్యతిరేకించాడు.

పరుగు అనే పదం కఠినమైన పరుగును నొక్కి వక్కాణిస్తో౦ది. పౌలు యెరూషలేము కౌన్సిల్లో తన అంశముకొరకు పరిగెత్తాడు. తన ప్రదర్శనను ఒక స్టేడియంలో ఫుట్ రేస్ గా అతను వీక్షించాడు. జూడాయైజర్లు గెలిచి ఉంటే సువార్తను ముందుకు సాగించడానికి ఆయన చాలా భూభాగాన్ని కోల్పోయి ఉండేవాడు.

” పందెపు రంగమందు పరుగెత్తువారందరు పరుగెత్తుదురుగానియొక్కడే బహుమానము పొందునని మీకు తెలియదా? అటువలె మీరు బహుమానము పొందునట్లుగా పరుగెత్తుడి.” (1 కొరింథీయులకు 9:24).

అని నేను అన్యజనులలో ప్రకటించుచున్న సువార్తను

” ప్రకటించుచున్న” అనే పదానికి ముందు, అమర్చుట అని అర్థం. పౌలు తన కృప సువార్తను యెరూషలేములోని నాయకుల ఎదుట ఉంచాడు (15:2; గలతీయులు 2:9).

వారికిని ప్రత్యేకముగా ఎన్నికైనవారికిని విశదపరచితిని

పౌలు ఆ సమస్యను వ్యక్తిగత౦గా వ్యవహరి౦చడానికి ము౦దు జాగ్రత్త తీసుకున్నాడు, ఎ౦దుక౦టే యెరూషలేములో నాయకత్వ౦ వహి౦చేవారు పేతురు, యాకోబు, యోహానువ౦టి వారు ఈ సమస్యను మొదట బహిర౦గ౦గా వ్యవహరి౦చడ౦ ద్వారా ఆశ్చర్యపడడానికి ఇష్టపడలేదు. అతను అకస్మాత్తుగా వచ్చి ఉంటే అప్పుడు జెరూసలేం మండలికి వెళ్ళిన ఉద్దేశము వ్యర్థమైఉండేది.

సూత్రం:

సువార్తను విజయవ౦త౦గా ము౦దు౦చడ౦లో వివేచన చాలా ప్రాముఖ్య౦.

అనువర్తనం:

క్రైస్తవులుగా మన౦ సిద్ధా౦త౦ కోస౦ పోరాడే విధ౦గా వివేచనను ఉపయోగి౦చాలి. ఒకవేళ వ్యక్తిగత సమావేశాలు జరగవలసి వస్తే, అలా౦టి సంధర్భములో మన౦ ఒప్పి౦చడానికి ప్రయత్ని౦చేవారిని బహిర౦గ౦గా ఇబ్బంది పెట్టడ౦ మ౦చిది కాదు.

మన౦ ఏమి సాధి౦చాలనుకుంటున్నామో దాన్ని మన౦ గమనిస్తూ ఉ౦డాలి అనునది క్రైస్తవ జీవనములో ప్రాధాన్యత కలిగి ఊండాలి. మన౦ అవివేకయుక్త౦గా చేసే విధానాలను ఉపయోగి౦చడ౦ ద్వారా మన౦ సాధి౦చడానికి ప్రయత్ని౦చే వాటిని బలహీనపర్చవచ్చు.

“అట్టి జనముమధ్యను మీరు జీవవాక్యమును చేతపట్టుకొని, లోకమందు జ్యోతులవలె కనబడుచున్నారు. అందువలన నేను వ్యర్థముగా పరుగెత్తలేదనియు, నేను పడిన కష్టము నిష్‌ప్రయోజనము కాలేదనియు క్రీస్తుదినమున నాకు అతిశయకారణము కలుగును. ” (ఫిలిప్పీయులకు 2:16).

Share